Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả ghép hình, thay nền thì post vào đây! Ko lập topic mới

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 22/3/13.

Lượt xem: 465,538

1. quangpham2106

quangpham2106 Mới đăng kí

Em chụp hình thẻ nhưng bên trường còn yêu cầu phải thắt cà vạt nữa em tự ghép mà không được. Các anh ghép giúp em với em xin cảm ơn ạ.
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/9/15
  2. deBob.vn

deBob.vn Thành viên cấp 2

quangpham2106 thích bài viết này
  3. deBob.vn

Siêu xe nhé
    thientruongvu thích bài viết này
  4. Jimmy.Le

Jimmy.Le Mới đăng kí

Ông chú mình mới qua đời mà mình chỉ có tấm hình này thôi. Mong có ai có thể crop ông mang áo trắng và làm cho rõ hơn. Đổi cái áo luôn cho lịch sự. Áo sơ mi càng tốt. Mình cần 1 tấm ảnh thờ nên sẽ in bự. Có thể bàn bạc hậu tạ. Xin đừng troll. Mình cần in ra đem ra chùa. Mình ko ngại trả tiền. Cám ơn trc. bWneIRG.jpg
  5. Trandinhkhiem

Trandinhkhiem Thành viên cấp 3

SilverLanceJimmy.Le thích bài viết này.
  6. Trandinhkhiem

7. Mr.Sakim

Mr.Sakim Mới đăng kí

Mấy bạn chỉ mình cách ghép với ạ
  8. Quoc Thai 11

Quoc Thai 11 Mới đăng kí

Bà Nội Em Vừa Mất ae giúp e làm cái ảnh Bà Nội Để bàn Thờ e cám ơn nhiều { em thấy trên bàn thờ hay để hình cỡ khỗ A4
    ] clink ảnh Cc941zI.jpg
    Code:
  9. Trandinhkhiem

Quoc Thai 11 thích bài viết này
  10. dũngmako1

dũngmako1 Mới đăng kí

ghép cho e ảnh nền naruto với luffy cái bác
  11. Quoc Thai 11

Quoc Thai 11 Mới đăng kí

thank bác nha.... cho mình hỏi làm sao làm được cái khung khổ a4 như vậy và bác kéo hình bà lên trên chút nữa phần dưới ít quá e thêm cái áo vô không được đẹp lắm Trandinhkhiem
    Chỉnh sửa lần cuối: 17/9/15
  12. Nguyễn Minh Hạnh

Nguyễn Minh Hạnh Mới đăng kí

Mình cần giúp đỡ design một ảnh sản phẩm + ghép ảnh, có bạn nào giúp mình với, huhu
    Mình chưa nhờ vả đc ai cả, Add ơi giúp mình với
  13. Bùi Tài

Bùi Tài Thành viên cấp 3

Quoc Thai 11 bạn tham khảo cái này tăng thêm nền một khoảng là ok rồi
    Mở một bức ảnh bất kỳ và chọn Image –> Canvas Size hoặc tổ hợp phím tắt Alt + Ctrl + C.Một bẳng chọn thần thánh sẽ hiện lên cho phép bạn chỉnh sửa các thông số.

+ Current Size: Đây là phần kích thước ban đầu của ảnh,và tất nhiên là cố định :v

+ New Size : Trong ô này các bạn có thể chọn kích thước mà các bạn muốn mở rộng.Khác với Image Size,ở bảng này,bạn có thể chọn các thông số độc lập cho chiều dài và chiều rộng một cách độc lập.Phần những mũi tên bên dưới chính là các tuy chọn mở rộng ảnh về phía nào(ảnh này chọn mũi tên quay xuống dưới và tăng độ cao thêm một khoảng tùy bạn thích),nếu bạn để mặc định,ảnh sẽ được mở rộng đều về 4 phía.Cuối cùng là phần Canvas extension color,đây là tùy chọn nền cho phần diện tích được mở rộng.
    Quoc Thai 11 thích bài viết này
  14. Trandinhkhiem

15. thientruongvu

thientruongvu Mới đăng kí

16. bubu09

bubu09 Mới đăng kí

Mấy anh chị ghép giúp dùm e cái phông nền thay nền đen ở sau để em có cái quảng cáo lập nghiệp giới thiệu bản thân... Em chả biết photoshop sao cho bức ảnh bắt mắt tí nên mong mấy anh chị trên forum giúp dùm ạ. Em cảm ơn.
  17. Trandinhkhiem

bubu09
    Vầy được chưa bạn

18. bubu09

bubu09 Mới đăng kí

thank Trandinhkhiem đã giúp.
    Ko biết có khó không nhưng cho mình xin vài tấm thay background đại loại như vầy được không?
    Background sao tùy hứng của bạn thôi. Nếu được cho mình cảm ơn trước.
    Thank bạn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối: 25/9/15
  19. lamdong

lamdong Mới đăng kí

A có thể bỏ bàn tay trong con mắt dùm e dc ko ạ?
    dG0hnjE.jpg [​IMG][/IMG]
  20. deBob.vn

Dùng tạm nhé
    casikslamdong thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn