Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[nhờ vả ] Lịch Bóng Đá Worl cup 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi phuoc phan, 9/5/14.

Lượt xem: 5,702

1. phuoc phan Thành viên cấp 1

các bác hướng dẫn em làm lịch bóng đá với
    em làm Khách sạn , gần tới mùa bóng đá nên làm lịch với các múi giờ khác nhau cho khách quốc tế
    Đa tạ các bác nhiều

...
  2. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

Bác kiếm 1 tấm nào mà không có quảng cáo á
    rồi thay thời gian thôi mà bác, bác ghi rõ thời gian của từng nước là khách hiểu á mà :D
  3. Sorceress

Sorceress Thành viên cấp 1

Oh, File mình Design năm nay đang đi xin giấy phép để xuất bản nên mình không post lên đây đc.

Nếu bạn là Designer cho Khách sạn thì không biết bạn cần tư vấn về cái gì. Vì hầu hết các designer cho khách sạn thường đã pro rồi :(

Tùy vào mục đích quảng cáo, mục đích thông tin mà bố trí bố cục thôi bạn ơi.
    Nếu cần chi tiêt thì sẽ ít chỗ cho banner + hình ảnh đội bóng, có thể là không có chỗ cho hình ảnh đội bóng luôn.

Vì nhiều múi giờ bạn có thể dùng 2 cách thiết kế sau để chia ra cho dễ:

1. Cách này bạn có thể thêm vài cột múi giờ - Bạn dựa vào đây rồi tính toán xem chia sao cho hợp lý nhé.
    2. Làm theo dạng List: Cách này là cách chi tiết mà mình hay sử dụng cho khách hàng cần sự chi tiết.
    3. Cũng là dạng List - Cách này bạn chia cái Time thành 1 cột lớn, và chi nhỏ các múi giờ ra làm những cột nhỏ là hợp lý nhất.

Còn về THỜI GIAN:

TỐt nhất bạn đừng xem những lịch bóng đá ở các website VIỆT NAM - Mình thấy hầu hết là sai bét tè nhè.
    Làm cái này bạn phải đầu tư thời gian một chút vì cái thời gian rất rất là quan trọng
    A. Bạn cần múi giờ nước nào thì đổi giờ hệ thống sang nước đó.
    B. Bạn nên vào website có dữ liệu chuẩn mà có change time ấy mà lấy time + date
    ở đây mình dùng: Livescore
    C. Vào cả trang Fifa.com mà xem (Có thể vào google search: WC 2014 Timeline)
    Trang FIfa là lịch chuẩn nhất nhưng mình thấy nó chỉ đổi ra Local Time chứ ko đổi Date nên cũng nguy hiểm.

Ví dụ: Brasil lệch mình 10 tiếng. Trang Live score nó đổi ngày tháng luôn dùng ok luôn.
    Trang Fifa Ngày 12 là nó khai mạc, nhưng với Việt nam là sang ngày 13 rồi, nó ko đổi, bạn paste vào là sai hết.

Chỉ biết tư vấn vậy !
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/5/14
    xacutara1235 thích bài viết này
  4. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Sorceress : Bài viết của bạn có ích thật. Thanks nhé.
    Mà sao chưa đá mà biết Spain vô địch thế :)). Mình thì dự Costa rica sẽ lấy cúp
  5. Sorceress

Sorceress Thành viên cấp 1

Bị ăn hành nhiều của khách nên đúc rút đc chút chia sẻ giúp a e thôi. Có gì đâu
    Cái khó ở làm lịch cho doanh nghiệp là họ thường đưa phần quảng cáo thương hiệu của họ vào, lại đòi diện tích rộng đâm ra phần nội dung lịch ko thiết kê theo ý muốn đc.
    xacutara1235 thích bài viết này
  6. phuoc phan

phuoc phan Thành viên cấp 1

đa tạ các bác nhiều , em cũng còn nghiệp dư nên .... :(

Ủng hộ diễn đàn