Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ và Vả !

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Tâm Hà, 26/1/13.

Lượt xem: 8,108

1. Tâm Hà Thành viên cấp 5

Cho em được mạn phép nói ra những suy nghĩ của riêng mình. Dạo này thấy new member của 4rum ngày càng đông. Đó là một điều đáng mừng. Nhưng ngược lại em chỉ thấy dường như 1 trong những new mem này tham gia chỉ là để NHỜ VẢ. Chuyện ko biết thì phải nhờ là chuyện bình thường và đương nhiên. Nhưng có lẽ 1 số quá lạm dụng, chỉ biết "đem con bỏ chợ" chả cần quan tâm, và cũng ko có tinh thần Cầu tiến hay Học hỏi. Như vậy hình như các bạn chỉ có ý nghĩ là đi Nhờ ???
    Có thể sau topic này e sẽ bị ăn gạch đá, hay bị ra đảo chơi với Khỉ. Nhưng đó là những gì e muốn các bác nên suy nghĩ !

...
    hiraki, Hanee, dieu199125 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Giờ có ngồi thảo luận cũng chẳng đi đến đâu cả bác ơi .
  3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

biết là vậy, nhưng dù sao cũng lên tiếng
    c96a455 thích bài viết này
  4. Quyet_Dep_Zai

Quyet_Dep_Zai Thành viên cấp 2

never design for free :D
    tonytengteng, MissMabuTâm Hà thích bài viết này.
  5. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

cũng còn tùy bác ạ
  6. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

Chốt lại phát là h muốn gì nào bác :)
  7. Ku Sang

Ku Sang Thành viên cấp 4

vấn đề này khá chi là hot.....
    Tâm Hà thích bài viết này
  8. Võ Trần Chí

Võ Trần Chí Thành viên cấp 2

Chắc mấy mem đó ko biết nói gì hơn :D
    Tâm Hà thích bài viết này
  9. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

bác muốn gì e cũng chiều. trừ thông ass =))
    Hanee thích bài viết này
  10. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

chưa tới lúc thôi bác ạ
  11. Hoa Anh Túc

:D
    :D
  12. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

nói với new mem mà toàn old mem vào đọc =)) cho nên kêu gào thảm thiết cũng sẽ không có hiệu quả
    anhtiendaica thích bài viết này
  13. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Nói ngắn quá, đọc ko bõ :v :v

Blah blah blah, chuyện muôn thủa rồi :3 :3 Vì thế người giúp cũng phải biết chọn lọc mà giúp. Phải biết kiêu để ng khác thấy đc giá trị của mình :3 :3
    Hanee, Tâm Hàsun_writer thích bài viết này.
  14. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cái này bàn nhiều rồi thì phải :-?
  15. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Nói có sách, mách có chứng luôn nhé.
    Và khi có người làm giúp:

------------
    Nhân tiện đây, có cao thủ nào làm giúp tớ cái Portfolio về design để tớ nộp CV không ạ :">
    Hanee, c96a455, Quyet_Dep_Zai1 người khác thích bài viết này.
  16. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đó là những thời cơ tốt để chúng ta tự tôn lên vẻ đẹp kiêu sa chảnh chọe của chúng ta >:)
    Mà theo quy định ngầm, không công bố chính thức thì 1 mem được nhờ vả tối đa 2 lần... đương nhiên có thể nhờ nhiều lần nhưng lần thứ 3 thì chúng ta có thể cho họ thấy độ chảnh của chúng ta, hoặc quá nhiều lần thì nút báo cáo sai phạm sẽ bắt đầu phát huy tác dụng 1 cách suýt nữa thì hiệu quả :D
    haba12pingpoong thích bài viết này.
  17. chionekochan

chionekochan Thành viên cấp 2

cái này cũng nhìu ng nói và đôi khi tới mức gọi cả admin vào (do ng nhờ bị troll)... Mềnh miễn ý kín với mấy trường hợp chỉ bik nhờ xong rồi chạy... anw, "dường như" chứ hem phải "giường như" hay sao ấy ạ? :v
    haba12 thích bài viết này
  18. haba12

haba12 Thành viên cấp 2

ý cá bạn là sao mình chả hiểu. ok không tranh cãi mất đoàn kết. mình ko thích bị ném đã xỉa xói nhau ở đây. mình nhờ hăn hoi và cảm ơn ng đã giúp mình. và đừng có cái kiểu lấy cái tgian ở đây lâu ra để giáo huấn nhau.
  19. Hoa Anh Túc

sắp có bão to !!! :|:-"
  20. haba12

haba12 Thành viên cấp 2

mình vào nhiều fr rồi cũng hoạt động về đồ họa nhiều. đi nhờ cũng chả lấy làm gì xấu hổ. còn cái trò troll nhau thì out đi. đừng khinh thường ng khác hãy khinh thường chính mình

Ủng hộ diễn đàn