Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ vả về cách copy layer style

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quang_hht, 1/12/13.

Lượt xem: 17,634

1. quang_hht Mới đăng kí

Chào các bác. Em đăng ký nick lâu rồi nhưng chủ yếu đọc bài chứ ít khi mò mẫm photoshop.
    Hôm nay nổi hứng quyết định tự tay làm ra một tác phẩm. Cụ thể là đã làm theo topic này:
    Sau khi bỏ qua một vài bước thì cũng được tác phẩm khá giống với yêu cầu cuối trong topic, thế nhưng vấn đề bây giờ là em muốn chèn thêm vào dưới dòng chữ này một dòng với nội dung khác nhưng hình thức giống y hệt mà không muốn làm lại từ đầu thì phải làm sao ạ.
    Có lần em đọc thấy có kiểu copy layer styles rồi paste phát là nó chạy rầm rầm, nhưng lần này mò mãi chả biết copy như nào nữa :3
    Nhờ các bác chỉ các với ạ.
    Em dùng pts CS 6
    Còn đây là file của em:

...
  2. An Thị Gì Gì Đấy

An Thị Gì Gì Đấy Thành viên cấp 2

chuột phải vào tên layer gốc, chọn "copy layer style", chuột phải tiếp vào layer đích, chọn "paste layer style", điều kiện là thành phần trong 2 layer phải khớp nhau (đều là hình hoặc đều là chữ)
    quang_hht thích bài viết này
  3. quang_hht

quang_hht Mới đăng kí

ôi trả lời nhanh thế, cảm ơn bạn nha.
    nhưng mà không được bạn ơi. bạn thử down cái file của mình về rồi chỉ xem copy styles của layer nào với. chứ mình copy ko được.
    Với lại không có cách gì mà tạo ra một group rồi cho tất cả layer mình đã làm vào một group rồi chỉ cần copy group đó paste sang cái mới à :D:D
  4. takken300

takken300 Thành viên cấp 1

:)) thua bạn Quang luôn...nếu là 1 text thông thường mà đc dùng Style ốp vào thì copy như bạn An Thị ...là chuẩn. Còn đây file text của bạn là dạng hình ảnh rồi...layer style chỉ thêm các thông số như đổ bóng, làm nổi, bóng trong, bóng ngoài thôi...
    Nói tóm lại..copy layer style không thể đc 1 dòng chữ khác tương tự :))
  5. quang_hht

quang_hht Mới đăng kí

thế bây giờ muốn có cái mới giống y chang cái cũ là phải làm lại từ đầu à bác takken300:O [-( :((
    takken300 thích bài viết này
  6. takken300

takken300 Thành viên cấp 1

1 like cho bạn đã sớm nhận ra điều đó <:-P
    quang_hhtAn Thị Gì Gì Đấy thích bài viết này.
  7. hoangdacviet

hoangdacviet Mới đăng kí

@takken300 cám ơn bạn nhé. tìm gg mãi mới thấy bài này!
    Thanks
  8. hoangdacviet

hoangdacviet Mới đăng kí

@takken300 Bạn có biết cách để áp dụng 1 layer style mình tạo sẵn cho nhiều ảnh cùng lúc ko?
    Mình có nhiều ảnh mà làm đi làm lại muốn mệt quá!
    Thanks
  9. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

@hoangdacviet . tạo mới một style. lưu lại thành một action của bạn. sau đó áp dụng cho mọi cái
    tranvan.muon thích bài viết này
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@hoangdacviet ; @bachpro89 : Đúng rùi, có thể áp dụng Styles cho mỗi 1 cái, thì 100 lần, xong 100 cái, hoặc cũng có thể muốn chạy nâng cao, 1 phát, chạy cả dàn Folder, có cả trăm hình ảnh, bằng 1 phát xong phim, là chạy Automate - Bacth - Actions , chơi toàn khối Folder, là chạy nâng cao, chơi cả dàn "bán sỉ", có bao nhiêu, chơi hết bao nhiêu, không chơi "bán lẻ",. he he !
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/1/19
  11. ngocnguyen0610

ngocnguyen0610 Mới đăng kí

Em alfn thử mà không hiểu lắm mấy bác

Ủng hộ diễn đàn