Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những kiểu cưa gái chán kinh người

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Nighter, 30/4/14.

Lượt xem: 34,533

1. Nighter Thành viên cấp 3

“Em đang làm gì?”, “Em ăn cơm chưa?”… cứ như thế thì còn FA dài dài.

Những kiểu quan tâm chán kinh người

Quan tâm mà không khéo sẽ hóa thành khiếm nhã và vô duyên, có khi bị phản tác dụng. Gái đã không có cảm tình rồi càng ghét bạo hơn nữa!”, một bạn trai có tên Minh Tâm cho biết.

Quả vậy. Có những anh chàng thật sự có nhiều kiểu quan tâm khiến gái cảm thấy ngớ ngẩn. Cô gái trẻ Lan Phương kể: “Hồi trước có một anh cùng công ty mình có ý với mình. Ban đầu đi chơi thấy cũng thú vị, nhưng giai đoạn cưa cẩm của anh ấy khiến mình thật sự chán ngàn. Cứ ngủ dậy là đều đều “chúc em ngày mới vui tươi!”, rồi đến giờ cơm “Em ăn cơm chưa?”, rồi tối thì “Em đang làm gì?”… Chán!”

Một bạn gái nói đùa: “Lúc đầu, thực ra 1, 2 tin nhắn đầu hỏi ” ăn cơm chưa?”, “ngủ chưa “… còn thấy muốn trả lời, chứ ngày nào cũng vậy thì bực mình. Không hỏi thì đến giờ ăn, giờ ngủ người ta vẫn làm mà!”.

Quan tâm chân thành là một trong những bước quan trọng trong quá trình cưa cẩm. Có nhiều gái ban đầu không hề động lòng hay có ấn tượng về gà nhưng chỉ cần gà có những tuyệt chiêu quan tâm đúng cách là có thể khiến gái ngả lòng ngay lập tức.

Chính vì thế, quan tâm là một nghệ thuật mà các cao thủ tình trường đánh giá vào dạng quan trọng bậc nhất để chiếm trọn trái tim người đẹp. Tuy nhiên, không phải ai cũng có thể áp dụng nghệ thuật này nhuần nhuyễn và khéo léo.

Quan tâm gái là một nghệ thuật

“Quan tâm như thế nào cũng phải tuỳ mức độ mà cô gái ấy muốn. Ví dụ như một cô gái có tính cách sống tự lập thì cái cách quan tâm phải khác với 1 cô gái quen được nuông chiều, có tính dựa dẫm. Một cô gái lãng mạn khác 1 cô nàng ngổ ngáo. Một cô gái dịu dàng, ít nói sẽ khác một cô nói nhiều…. Một cô cáo già sẽ khác cô thỏ non”, anh Văn Yên chia sẻ suy nghĩ của mình khi được hỏi về kinh nghiệm quan tâm gái.
    Theo anh, quan trọng là phải xác định được gái muốn gì, cần gì, hy vọng gì mà đáp ứng cho đúng thì mới gọi là quan tâm đúng người đúng chỗ và đạt hiệu quả cao.

Luôn tạo sự vui vẻ chứ không phải khó chịu cho cô gái

Một cô gái đã bày tỏ suy nghĩ về vấn đề quan tâm như thế này: “Quan tâm là phải thể hiện sự quan tâm đến gia đình, bạn bè, anh chị em, lễ tết sinh nhật của bạn gái, dự định của bạn gái trong tương lai, công việc, sở thích của bạn gái. Mình thích có bạn trai chủ động tìm hiểu những cái đó của mình, và nhớ trong lòng để có dịp thì sẽ mang ra nói, ví dụ như có lần một anh bạn của mình, chỉ là bạn bình thường thôi nha hỏi mình “tương lai em muốn làm gì? Ở đâu”, tự nhiên mình thấy cảm động quá trời. Bạn trai mình chưa bao giờ hỏi được câu đấy.”

Với các chàng trai ngố, thật sự chỉ cần quan sát một chút là có thể có những chiêu quan tâm đến gái đơn giản mà vẫn khiến gái rung rinh rồi. Chuyện lặt vặt gái tự lo được, nhưng khi gái mệt mỏi thực sự, yếu đuối hoặc thậm chí đang bị bệnh làm biếng, đó là lúc thể hiện sự quan tâm bằng những câu hỏi nghiêm túc, những hành động cụ thể.

Chẳng hạn, thấy nàng xù lên vì công việc, có thể hỏi “Có việc gì anh phụ cho được không?” hay “Nghỉ chút, ra ngoài uống ly nước với anh rồi về làm tiếp, cố quá coi chừng stress”. Hoặc thấy gái sụt sùi trở bệnh thì sẵn sàng đi mua thuốc giùm gái… Khi đi ăn thì để ý gái thích ăn gì, không thích ăn gì để không phải bị hố, vì đôi khi gái nể không nói nhưng đụng đũa rất e dè.

Và các gà phải luôn nhớ, quan tâm chừng mực đừng để gái nghĩ gà quẩn quanh bên gái như bà vú nuôi nhắc gái từng chút một gái sẽ mau chán.

Bản lĩnh của một người đàn ông là sự độc lập, quan tâm đúng lúc với mức độ vừa đủ chứ không phải phụ thuộc vào cảm xúc của gái mà nhu nhược chiều theo, cung phụng gái như bà hoàng và thậm chí quan tâm thái quá khiến gái còn cảm thấy mất tự do, bị làm phiền.

Ở mức độ cao hơn, sự quan tâm còn là việc nghiêm túc góp ý khi gái cư xử sai. Tất nhiên, chọn những lỗi nhẹ nhẹ kiểu như việc nàng lơ là ăn uống vì giảm cân vô tổ chức, thức khuya quá, thích ăn đồ cay nóng nhiều hại da… như vậy gái sẽ cảm nhận được sự quan tâm tận tình của gà hơn là chỉ chiều theo gái như một tên nô lệ.

Nguồn Thebox

...
    Long Đặng, gadien.93, luckynhoc14 người khác thích bài viết này.
  2. Duy Hiếu

Duy Hiếu Thành viên cấp 1

haizz thích rồi thì nói sao cũng dc :3
    vankien9x, lenm, Filbert Huynh3 người khác thích bài viết này.
  3. zenmilano

zenmilano Thành viên cấp 1

phán như thánh =))
    hoangtutrenbien thích bài viết này
  4. toandaigiabg

toandaigiabg Thành viên cấp 1

tôi luôn hỏi bạn gái : '' em đã ăn cơm chưa hay chúc em ngủ ngon '' =(( từ giờ chắc tôi phải thử phương pháp mới này xem nào:">
    \m/yeahhh!
  5. hacchi

hacchi Thành viên cấp 1

Đã k thích rồi thì quan tâm dư lào cx thế thôi. chán.
    Filbert Huynh, hoangtutrenbien, autumnboy1 người khác thích bài viết này.
  6. hoangtutrenbien

hoangtutrenbien Thành viên cấp 2

Tán gái thì cứ như bạn bè đi, vui vẻ, rồi mới cơ hội gặp ng ta nhiều, khi cảm thấy ng ta thích mình cỡ 70% thì dẹp tình bạn sang 1 bên là vừa. Còn để lâu nó coi mình như bạn thân cũng mệt. Mà cái ni là do bản thân mấy cha có bẩm sinh k đã, tán đc ng mình yêu mới là đáng nói. Thân
    hannah7298 thích bài viết này
  7. hannah7298

hannah7298 Mới đăng kí

Chuẩn! :]
  8. ngocvu13120

ngocvu13120 Mới đăng kí

em có thích ăn rau dền ko?
    hoangtutrenbien, linh nhi, locnd6 người khác thích bài viết này.
  9. mjr009

mjr009 Mới đăng kí

Công nhận nhiều lúc cứ đến giờ cơm mà hỏi "em ăn cơm chưa" nhìn chẳng buồn trả lời. Vẫn đành rep 1 cái cho đỡ bất lịch sự xong thôi -_-
  10. PhongLinh0403

PhongLinh0403 Thành viên cấp 1

:Dsau khi đọc bài này thì em quyết định sẽ đổi chiến thuật
  11. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Bảo sao em vẫn fa, tin nhắn đầu tiên: chết chưa em.
    đăng hiếu thích bài viết này
  12. nhocjava

nhocjava Thành viên cấp 1

Anh em có tài liệu tán gái cho em tham khảo với?
  13. Trần Văn Quyết

Trần Văn Quyết Mới đăng kí

Kinh nghiệm của mình là k nên tán gái :)) Khi nào lấy vợ thì hỏi mẹ =))
    longnhansSóiGià thích bài viết này.
  14. honglong99

honglong99 Thành viên cấp 1

=)) bà sư, hèn gì mình FA. Mà thật sự cái này đúng với mấy anh ..... gì đó. Chứ như dân tụi em, tính tình chân thành thì toàn bị đem đi vứt xọt. Ừ thì chiều cho đã đi, về làm dâu rồi xem mấy anh ấy thế nào. Bọn em thà ngố như thế nhưng họ biết quý trọng và gìn giữ hơn các anh " đa tài " đấy. Cứ lựa đi.
    locnd thích bài viết này
  15. Viết Nhật

Viết Nhật Thành viên cấp 1

Toàn nói ra những thứ mà ai cũng biết mà chẳng đưa ra phương hướng giải quyết. Rõ hài ạ! :-<
  16. Dzi Onlylove

Dzi Onlylove Thành viên cấp 1

Thích nhau rồi thì nói gì chẳng thích, chán thì nói cái gì cũng chán=))
    Quan tâm thì cũng có mức độ chứ 1 ngày hỏi toàn chuyện linh tinh cứ như kiểu tra hỏi kiểm soát hành động ai mà không thấy phiền phức...thỉnh thoảng cũng phải lặn đi cho nó có biến:))
  17. đăng hiếu

đăng hiếu Thành viên cấp 2

18. luongtuan

luongtuan Mới đăng kí

em thích cái quan điểm : Quan tâm gái là một nghệ thuật, đâu nhất thiết buổi sáng là phải chào ngày mới, tối là phải chúc ngủ ngon :D có thể gửi cho đối tượng 1 câu truyện cười,.. quan trọng là càng tự nhiên càng tốt :D
  19. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Tính em nó thật quá hay sao ý, 3 đời ny rồi mà vẫn hoàn fa, đã thế còn chưa xơ múi được gì. Rõ khổ thân.
  20. kendy.9

kendy.9 Mới đăng kí

- 100% là thớt vẫn còn FA vì đây là kinh nghiệm mà thớt nhận được sau 1 quá trình nỗ lực và cua gái :)))))

Ủng hộ diễn đàn