Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những logo chưa một lần được chọn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi doanhaitu, 14/5/16.

Lượt xem: 20,227

1. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Mà vừa qua cầu Sài Gòn, cũng có một nhà Thầu Xây Dựng. Logo y xì -_-
  2. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

phankien9x : Nhân viên Gameloft nè : )) không giống đâu Kiên. Cái đó giống logo của hãng sữa bột hoa kỳ (E bót gì gì đó :)):)):)) không biết ghi tiếng anh)
    phankien9x thích bài viết này
  3. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Các bạn nói giống thì mình cũng chịu chứ biết sao giờ :-s:-ss
  4. hoahoc12

hoahoc12 Thành viên cấp 1

bác cho em hỏi mấy cái font chữ ở dưới logo bác dùng là font gì, hay bác tự cách điệu, em đang làm đồ án mà gặp vấn đề với font chữ
  5. hoahoc12

hoahoc12 Thành viên cấp 1

bác cho em hỏi là việc sử dụng gradient trong logo thì phải sử dụng sao cho đúng quy tắc, vì e thấy cái này rất hạn chế trong logo
  6. kdtrieuan

kdtrieuan Banned

Mình nghiệp dư nên thấy lô gô bạn rất đẹp
    doanhaitu thích bài viết này
  7. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

:) quan trọng là ra sản phẩm dc approve chứ đẹp lạ độc ko dc approve không đúng ý khách hàng hay sếp cũng vứt xó

Cho nên vừa đẹp vừa đúng ý nó khá khoai ấy nha
    doanhaituphankien9x thích bài viết này.
  8. ducuong233

9. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

^ vãi cả tìm kiếm
  10. ducuong233

tieuconuong Hqua, đi qua cầu Sài Gòn, thấy tập đoàn này, có logo na ná, nên móc lên chơi =))
  11. A Phởn

A Phởn Thành viên cấp 1

Hình thức đẹp nhưng ý tưởng chưa tốt Tú ạ. Ví dụ như cái techfriend - Yếu tố công nghệ thể hiện chưa tới nên bê nguyên icon và thay màu một chút thì có thể sử dụng làm logo tiệm " cafe đôi lứa" hoặc "sinh tố trái cấm"....đều phù hợp:)). Nói vậy thôi chứ những logo này so với những logo trong nước còn tốt chán.
  12. doanhaitu

A Phởn Cái công ty đó làm về công nghệ, mà là mô hình hỗ trợ theo kiểu 1 kèm 1, 1 người hỗ trợ am tường công nghệ sẽ trực tiếp giúp đỡ một người khác sử dụng công nghệ đó, nên mình làm như vậy. Công ty nhận xét là "Fantastic work!" Nhưng mà nói thật nhìn nó giống 1 cặp đang.......
    khiêu vũ hơn :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/5/16
  13. doanhaitu

Đây nó đây::D
  14. doanhaitu

15. doanhaitu

hoahoc12 Đó đều là font chữ hết đó bạn. Về phần gradient thì nếu còn mập mờ bạn cứ dùng màu solid là được rồi, gradient khi in ấn dễ sai màu lắm.
  16. doanhaitu

17. Nguyễn Hữu Vinh

Nguyễn Hữu Vinh Thành viên cấp 1

ô phối màu nhìn hay wá, ô học hay đọc tài liệu phối màu ở đâu vậy ? có thể share không :D
  18. duonglam

duonglam Thành viên cấp 1

bạn làm logo đẹp đấy
    Gia Phú thích bài viết này
  19. Adina Việt Nam

Adina Việt Nam Thành viên cấp 1

Mình thích gu thiết kế của bạn, ko được chọn là do không hợp ý thôi chứ về thẩm mỹ thì ổn bạn ạ
    Gia Phú thích bài viết này
  20. Huy Art

Huy Art Thành viên cấp 2

Đẹp sao ko được chọn nhỉ :(
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn