Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Panorama] Cứu hình chụp khi ghép bị viền

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi pinkocean, 22/9/14.

Lượt xem: 2,699

1. pinkocean Mới đăng kí

Chào các bác,

Em là lính mới tập chụp Panorama, vừa rồi chụp bằng Ca 60D, Tamron 17-50 @17. Khi về ghép bằng Photomerge thì bị nổi viền giữa các tấm hình. Bác nào có kinh nghiệp chụp và xử lí panorama giúp em cách khắc phục khi chụp và cách xử lí cứu những trường hợp bị như vậy

Do em mới lập nick chưa đủ 20 post, các bác vui lòng coi hình sau khi ghép của em ở link sau:
    flickr.com/photos/66336186@N05/15315510061/

Link ảnh gốc: mediafire.com/download/1gzmaq1g6v5cam8/Pano.zip

Rất mong được học hỏi từ các bác,

...
  2. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

mình không rành về chụp ảnh cho lắm nhưng mình ghép bằng Photomerge trên photoshop cs4 ra như vầy có đúng ý của bạn chửa
  3. pinkocean

pinkocean Mới đăng kí

Cảm ơn bạn, bạn vui lòng hướng dẫn mình cách làm được không? Mình dùng photomerge trên PTS CS6 mà hình bị viền như link sau
    flickr.com/photos/66336186@N05/15315510061/
  4. rungtram2014

mình có đọc mấy trang nhíp ảnh người ta khuyên rằng chụp ảnh panorama từ 5 đến 7 tấm là tốt nhất.
    bạn đã chụp quá nhiều chi tiếc chùng lấp khi ghép sẽ bị lộ đường viền

mình đã xóa đi 3 tấm ảnh ( IMG_6159.JPG: IMG_6163.JPG: IMG_6166.JPG ) và đặt tên lại theo thứ tự 1,2,3,4,5,6,7..... như vậy là xong ghép bình thường hưởng thụ thành quả
    chúc bạn thành công
  5. pinkocean

pinkocean Mới đăng kí

Cảm ơn bạn rất nhiều :)
  6. pinkocean

pinkocean Mới đăng kí

Mình đã thử đi thử lại rất nhiều lần, loại bỏ một vài tấm bị trùng lấp nhưng kết quả ghép bằng photomerge vẫn bị viền, làm phiền bạn có thể teamviewer vào máy mình và hướng dẫn mình được không?
  7. rungtram2014

được mình thường online từ 8h đến 16h hàng ngày trong tuần
    yahoo; rungtram2008 mình sẽ giúp
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn