Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Phần mềm tạo hiệu ứng cho HTML5 thay thế cho Flash

Chủ đề thuộc danh mục 'Kinh nghiệm / Kiến thức dành cho designer' được đăng bởi hoang7991, 1/10/15.

Lượt xem: 16,417

1. hoang7991 Thành viên cấp 2

Xin chào các bạn, hôm nay mình làm 1 vài video chia sẻ cách làm banner bằng phần mềm Google Web Designer - 1 phần mềm làm các hiệu ứng chạy trên nền HTML5 (Thay thế cho Flash - Đang hạn chế sử dụng). Mình sẽ up các hướng dẫn và các skills mới trong thời gian tới, mong các bạn ủng hộ.

P/s: Cùng nhau trao đổi kinh nghiệm nhé.

TIP1 - Hướng dẫn tạo nút Replay trên phần mềm GWD.

TIP2 - Hướng dẫn Slideshow hoặc Album ảnh trên phần mềm GDW.

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/3/16
    Trinh Phạm, Ncn, vinky19911 người khác thích bài viết này.
  2. Robbenzzz

Robbenzzz Mới đăng kí

hay bạn. nhưng mà mấy cái hiệu ứng đẹp đẹp bạn có thể chỉ thêm đc ko. Hóng bài 2 . hihi
  3. hoang7991

hoang7991 Thành viên cấp 2

Ok thanks bạn, mình đang cố gắng làm thêm các hiệu ứng và các phần khác của phần mềm này. :D
  4. vietdamquoc1204

vietdamquoc1204 Mới đăng kí

bài này hay quá, đúng lúc mình đang cần..
    bạn có thể hướng dẫn thêm một vài hiệu ứng hoặc cách add hiệu ứng ngoài vào ko tại mình làm bên game nên cần thêm một số hiệu ưngs như lửa ngôi sao đại khái vậy
    thankk nhiều
    Pop py thích bài viết này
  5. hoang7991

Hi vietdamquoc1204. Phần mềm này vẫn chưa có chức năng add hiệu ứng ngoài vào bạn nhé, nếu làm hiệu ứng lửa hoặc sao bay thì có mỗi cách làm từng frame riêng thôi bạn ạ. :D
    Pop py thích bài viết này
  6. Pop py

Pop py Thành viên cấp 1

Hi bạn, cho mình hỏi có cách nào coppy layer hoặc frame trong google web designer ko ạ?
  7. Pop py

Pop py Thành viên cấp 1

#4 đúng rồi, đang rất bí mất cái hiệu ứng ở ngoài mà ko add vào được, việc đó hạn chế thiết kế quá
  8. hoang7991

Pop py Cái này hình như vẫn chưa phát triển bạn ạ. Nhiều lúc làm mà cũng ức chế nhiều, chỉ làm được mấy cái hiệu ứng đơn giản như bay ra , bay vào, xoay xoay các kiểu :D
    h2audio thích bài viết này
  9. Pop py

Pop py Thành viên cấp 1

hoang7991 thấy một số trang web chạy được bn có hiệu ứng phức tạp, cái đó là mấy trang đó nó vẫn cho chạy định dạng flash hả bạn, nếu mình làm AE có xuất ra được flash ko?
  10. hoang7991

Pop py ukm, cái này mình cũng ko rõ, 1 số trình duyệt nó vẫn cho chạy, mình làm chạy quảng cáo GDN nó ko cho làm flash nữa nên mới chuyển qua cái này. Nếu bạn muốn làm hiệu ứng phức tạp thì dùng phần mềm khác covert ra HTML5 là được. Bạn làm AE thì bạn export ra avi hoặc tga, png sequence rồi import vào flash
    vinky1991 thích bài viết này
  11. vinky1991

vinky1991 Thành viên cấp 1

Em cũng đang nghiên cứu cái phần mềm này, bác cho e hỏi nếu muốn resize banner thì làm cách nào nhỉ, hay phải làm lại từ đầu thế ạ?
  12. h2audio

h2audio Mới đăng kí

google có tool chuyển từ flash qua html5 đó ạ
  13. h2audio

h2audio Mới đăng kí

bạn @hoang7991 cho mình hỏi muốn up html5 lên website thì làm ntn ?
  14. hoang7991

h2audio Còn tùy mục đích bạn tạo ra để làm gì, nếu chạy GDN thì bạn chỉ cần Publish ra file zip đúng dung lượng, kích thước là có thế chạy được, còn nếu bạn làm slide ảnh hay banner thường chạy web thì chỉ cần lấy code của nó sinh ra là ok.
  15. Thủy Nikita

Thủy Nikita Mới đăng kí

bài viết rất hay, cảm ơn bạn. mong bạn chia sẻ nhiều bài viết bổ ích hơn nữa. :)
    hoang7991 thích bài viết này
  16. td2908

td2908 Mới đăng kí

Hi mọi người, hiện tại mình cần học thêm về thiết kế banner htm5, không biết có ai nhận dạy ko ạ? Hay có bạn nào biết ai nhận dạy thì giới thiệu giúp mình với. Mình có biết về pts và ai rồi.
  17. namv9020

namv9020 Mới đăng kí

bạn ơi, mình muốn làm mấy cái hiệu ứng nâng cao kiểu tuyết bay tung téo hoa lá cành các kiểu thì làm như thế nào vậy bạn, làm trên từng đối tượng một sẽ mất nhiều thời gian với cả không được mượt mà

Ủng hộ diễn đàn