Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Photoshop cs5 bị lỗi brush khi quét dài chỉ hiện lên 1chấm,kéo layer xuống sọt rác để xóa không được

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi swift tran, 26/12/14.

Lượt xem: 2,267

1. swift tran Mới đăng kí

Mọi người ơi xem giúp mình với, tình hình là cs5 của mình nó đang bị lỗi khi tạo layer rồi sử dụng brush để quét thì nó thì hiện lên 1 chấm thôi vẽ kéo dài không được. Và khi dùng mấy chức năng có thanh thước để kéo như vibrance, opacity, fill ... tất cả đều kéo thanh thước đó không được nó chỉ nhích được một tí rồi dừng mình phải tự điền thông số vào rất bất tiện và khi xóa một layer thì kéo nó xuống sọt rác không được nó không đi mình phải bấm vào sọt rác rồi delete hay bấm trên bàn phím máy. Mình đang dùng thì nó bị như vậy! mọi người giúp mình với. mình cảm ơn mọi người nhiều!

...
  2. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

gỡ ra cài lại đi bạn
  3. swift tran

swift tran Mới đăng kí

không có cách nào khắc phục hay sao bạn vì mình có cài một số phần mền phụ đi kèm giờ gỡ phải cài lại bao nhiêu cái đó :'(
  4. andyleca

andyleca Thành viên cấp 2

Phần mềm phụ là phần mềm gì? Nếu là Plugin thì vào mục Plugin copy ra khỏi ổ C cài xong copy lại là được ...ok! Photoshop của bạn bị lỗi nặng rồi,nếu khắc phục được xài cũng ko ngon đâu bạn.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt dùng bản por hay full? Cấu hình thế nào?
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. swift tran

swift tran Mới đăng kí

full cờ rắc 64bit. mình cũng không rành mấy cái cài đặt này lúc trước mượn người khác cài mình chỉ biết từng đó thôi à :(
  7. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Dự là chuột bị double click
  8. swift tran

swift tran Mới đăng kí

Chắc k đâu. Mình đã thử cả chuột bàn phím lẫn chuột rời tất cả đều như nhau.
  9. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Có khi nào do chuột có vấn đề ko! ^^"
  10. Leon Phúc

Leon Phúc Thành viên cấp 1

Mình bị rồi bạn thử tắt Unikey, nếu mà hết thì xóa cái Unikey đó tải cái khác về :)
    swift tran thích bài viết này
  11. swift tran

swift tran Mới đăng kí

12. Leon Phúc

Leon Phúc Thành viên cấp 1

Đồng cảnh lúc đó cũng ngáo ngáo tưởng hư tính gỡ không sài rồi.

Ủng hộ diễn đàn