Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[PhungThien] Phơi đêm Sài Gòn

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Phùng Thiên, 22/5/13.

Lượt xem: 7,022

1. Phùng Thiên Mới đăng kí

Hình này mình chụp cũng lâu rồi, mà giờ mới up :P
    Mong nhận được nhiều nhận xét từ mọi người :)

1.

2.

3.

4. Tấm này chụp panorama lần đâu kinh nghiệm chưa nhiều nên mấy toà nhà thành ra kiểu tháp nghiêng Pisa của Ý mất rồi =))

Bonus thêm 3 tấm bokeh không cùng chủ đề, hì hì!!!

5.
    6.
    7.
    Cảm ơn mọi người đã chịu khó kéo hết 7 tấm hình của mình >:D<>:D<>:D<

...
    TAIKHOANBIXOA-01, htcboy1, Mèo_BaoCông7 người khác thích bài viết này.
  2. Lê Hoàng Nhật Nam 090192

Lê Hoàng Nhật Nam 090192 Thành viên cấp 2

pic 1 đẹp ế :">
    Phùng Thiên thích bài viết này
  3. pic 1 đẹp quá
  4. Hoàng Long Nikon

Hoàng Long Nikon Thành viên cấp 2

Tấm 5, 6 "con đường bokeh" =)) giống chụp ở chỗ buffet Tân Cảng thế bác :D
    Bokeh lung linh bác ạ :x Bác dùng pts cho bokeh xoáy hay helios thế ;))
  5. Vũ iSnipe

Vũ iSnipe Thành viên cấp 2

e cũng có 1 tấm tháp nghiên Pisa giống bác =))

htcboy1, Mèo_BaoCôngPhùng Thiên thích bài viết này.
  6. overrage

overrage Thành viên cấp 2

bạn chụp đẹp thật :like:
    tấm số 7 bokeh, ánh sáng của cái gì tạo ra như bông hoa 5 cánh thế bạn?
  7. Tìm Thấy

Tìm Thấy Thành viên cấp 2

tấm 3 nhìn hay thế :D
  8. Hoàng Long Nikon

overrage
    nói chung có ít nhất 5 điểm sáng ở vị trí ngôi sao và 1 hoặc 1 vài điểm ở giữa như vậy thì ra thôi bác, em nghĩ nó ko quá bí ẩn, chỉ ko biết thật sự nó có thể là cái gì :D :D Em nghĩ là đèn xếp hình hoa ;;)
    overragePhùng Thiên thích bài viết này.
  9. TiXiu

TiXiu Mới đăng kí

pic 1 vs 4 đẹp quá.....lung linh:x
  10. Phùng Thiên

Phùng Thiên Mới đăng kí

5, 6 là em chụp ở ngay bên Vincom A đó bác, bên lề đường Lê Thánh Tôn :D
    em chụp bằng thánh 50 f1.8 thôi. có chỉnh PTS chút Levels và Sharpen lên tí cho nét :D
    bokeh hơi xoáy chắc do em mở hết khẩu lúc chụp :-B

overrage cái này thì bác Hoàng Long nói gần đúng rồi đấy ạ :D! tấm này mình chụp bên Crescent Mall Q7. Hôm đó người ta trang hoàng đèn, cái chỗ bông hoa giống như bác Hoàng Long nói là do người ta xếp 5 bóng đèn thành hình ngôi sao ra bokeh ngoài, 5 bóng bên trong cũng vậy nhưng do mấy bóng bên trong gần nhau nên khi ra bokeh nó đè lên nhau ra hình thế (bạn xem kĩ sẽ thấy ;))
    Cơ mà bạn nhắc chỗ đó mình mới nhận ra đó :))! chứ đó giờ không nhìn ra bông hoa ;))
    overrageHoàng Long Nikon thích bài viết này.
  11. Phùng Thiên

Phùng Thiên Mới đăng kí

haha :))
  12. Phùng Thiên

Phùng Thiên Mới đăng kí

cơ mà mấy bác cho em hỏi là hình em up lên load trên máy các bác có lâu không ạ :|
    tại sáng đọc topic của forum có bảo là up hình kích thước nhỏ mà em tham gia forum cũng lâu nhưng chỉ mới bắt đầu up topic gần đây thôi nên cũng không rõ hình up load có lâu không :-s

Em up qua link của Flickr nhé!!!
  13. Hoàng Long Nikon

Phùng Thiên
    Hình của bác load rất nhanh :-bd nhưng dạo này phần upload của diễn đàn hay lỗi và chậm, flickr vẫn muôn năm \m/

À mà theo như mình biết thì bokeh xoáy là do cái lens nó distort bokeh, ngay cả trong pts khi làm bokeh xoáy nó cũng ghi như vậy :D em thấy lens bác ở giữa thì tròn, 4 góc có vẻ thành bầu dục, ko biết do bị distort hay do ánh đèn nó thế, nhiều khi do phông nền nó xoáy rồi nên lens nào ra cũng xoáy :)) :))
  14. htcboy1

htcboy1 Thành viên cấp 2

SG mình hình như chỉ có khu bitexco là phơi đẹp nhất các bác nhỉ :>
  15. Phùng Thiên

Phùng Thiên Mới đăng kí

Hoàng Long Nikon: em cũng chả biết nữa :))! mà em nghĩ là do lens, với mở khẩu rộng hết mức nên nó ra vậy (nghe bảo bokeh xoáy 1 phần cũng do mở khẩu lớn). Hôm nào bác thử bắn bằng 50 1.8 xem có khi cũng méo méo chỗ mép thế không chừng đấy ạ :))
    Cơ mà Flickr đúng là quá đỉnh bác ạ!!! mới nâng cấp giao diện, cho người dùng free tới 1TB trống! Quá đã \m/

htcboy1: mình nghĩ nhiều chỗ khác cũng đẹp, chẳng qua chưa đi tới thôi bác ạ ;))
    Hoàng Long Nikonhtcboy1 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn