Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Post lên để học hỏi :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi vndankhoa, 14/9/14.

Lượt xem: 2,503

1. vndankhoa Mới đăng kí

làm theo đơn hàng, nhưng vì bận biệu, chạy không kịp cái deadline bên client và bên đó tìm được designer khác rãnh rang hơn. Không bjk dùng cái logo vào dịp gì, nên post lên để mọi người tham khảo và "chém" ^^
    có guildline bên dưới, mọi ng có thể tham khảo và inspired :D
    mình nhận redesign cái logo
    đây là logo gốc:
    trước tiên, up cái mockup :D
    còn sau đây xin upload logo :D

còn đây là link dến guideline
    http://postimg.org/gallery/44zqs1j0/

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/9/14
    Thái Châu thích bài viết này
  2. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

lenm hỗ trợ này.
    ý kiến của em là em nhìn máy tính xa 1 tí là chẳng thấy mấy cái nhỏ nhỏ đâu.
  3. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Ổn đó bạn, mà mình thấy bạn nên bỏ viền của mấy cái hình tròn thì màu nó chuyển đẹp hơn.
    -Trần Văn Hùng- : Nó ngành Marketing nên thường Logo nó nằm trên giấy và Website thui, với lại do ngành nghề nên mức độ phức tạp vậy mình nghĩ chấp nhận được. Cộng thêm nó là ReDesign từ logo gốc.
    vndankhoa thích bài viết này
  4. badboy2

badboy2 Thành viên cấp 1

Tạo hình đẹp, nhưng chưa đơn giản, hơi phức tạp, màu hơi nhiều.
  5. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Bạn dùng màu như vậy cũng ổn rồi đó. Nhưng mà còn phức tạp quá, phức tạp mà lại không theo bất kỳ quy luật nào cả, như vậy sao người ta nhớ nổi, nhất là phần xoáy ốc ở giữa, chắc tại do cái hình tỷ lệ vàng. Mình làm logo chưa bao giờ quan tâm tới cái tỷ lệ vàng đó. Cái cung tròn bên trái nối với chữ M do bạn quá lệ thuộc vào grid line nên giờ nhìn nó không được mượt mà.
    Mới nhìn vô guideline thấy font chữ màu đen đó mình thất vọng thật, rồi logo bạn đặt trên cái nền xanh đọt chuối đó nữa,...
  6. nguyenhung482

nguyenhung482 Banned

Ủng hộ diễn đàn