Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Pts giấy cmnd các bác giúp em với

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi c8duc8, 4/5/14.

Lượt xem: 13,572

1. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Không khuyến khích làm giúp những trường hợp liên quan đến giấy tờ tùy thân. dấu má hợp đồng.....

Thật giả bất phân.
    nguyenlamlll thích bài viết này
  2. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Cách 1: Gọi KH lên đem giấy CMND mới lên làm lại.
    Cách 2: Tải PTS về rồi chứ gì. cái này mình sẽ dùng brush đồ lại các con số cho rõ lên chút.
    Bạn mở file ảnh = PTS, double click vào file đó để chuyển background về layer 0.
    Mà tốt nhất khỏi, tạo new layer = cách bấm Ctrl + Shift + N, rồi.
    Bạn bấm chữ B để chọn brush, chọn nét mềm và nhỏ, giảm capacity xuống tầm <50, rồi đồ lên các con số, trong quá trình đồ, bạn bấm chứ I (Chữ I hay chứ W quên mọe rồi :D) để nó hiện ra cái bút hút màu, sau đó click cái bút vào màu của các con số trong hình để nó tự lấy màu, rồi bấm B chuyển thành brush rồi tô theo các con số, hễ thấy màu khác đi là bấm I để hút màu gần nhất rồi lại bấm B để đồ lên. Chịu khó đồ tầm 5p' là rõ thôi mà.
    PS: Ta hướng dẫn người ta học PTs chắc không bị C50 hỏi thăm :D Mình không có phạm pháp :D hề hề
    dqphong0110c8duc8 thích bài viết này.
  3. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

4. c8duc8

c8duc8 Mới đăng kí

5. Crocslee

Crocslee Thành viên cấp 1

Khuyên chủ thớt nên đem cm đến cơ quan để họ giải quyết, những việc động tới giấy tờ thì có chúa mới biết sẽ gây ra hậu quả như thế nào.[-(
  6. sumako

sumako Thành viên cấp 2

c8duc8 giúp bạn thêm bộ số cho bạn sửa thôi :)) cái cmt kia 17 năm rồi ko có giá trị pháp luật (cmt có giá trị trong vòng 15 năm sau 15 năm phải đi cấp mới hoặc đổi cmt) thì mình mới giúp thôi còn cmt này mới rõ mặt => chỉ giúp bạn bộ số cho bạn làm thôi
    cách làm thì đầu tiên bạn copy bộ số đặt vào đúng thứ tự (mỗi số nên để 1 layer)
    sau đó bạn sử dụng tổ hợp phím Ctrl + T để resize sao cho phù hợp với cmt
    => sử dụng công cụ Eraser phím E và để xóa phần lem (phần thừa) khi xóa bạn để Opacity giảm xuống khoảng 40% để tránh mất số :) còn lại là thời gian và độ tỉ mỉ của bạn thôi
    => cuối cùng gộp các layer số lại thành 1 layer và dùng Ctrl+U để chỉnh màu cho gần đúng hoặc trùng
    => ra kết quả
    c8duc8 thích bài viết này
  7. Đại Trần

Đại Trần Thành viên cấp 2

Ta chỉ cho cách làm thôi chứ ta có chỉ cách làm CMND giả đâu chớ, có chữ nào nhắc tới "Cách làm CMND giả" đâu mà sợ đồng phạm chớ :D hehe
  8. xacutara1235

xacutara1235 Thành viên cấp 2

Mấy cái này mod nên kiểm duyệt đi, dính tới pháp luật chứ k chơi à :))
  9. sumako

sumako Thành viên cấp 2

Các mod chắc đi nghỉ lễ chưa về rồi
  10. c8duc8

c8duc8 Mới đăng kí

chac em nghi~ chua ky~ sr team
  11. Eminem

Eminem Cựu quản trị

Topic ko sai phạm, mình ko khóa.
    Nhưng không khuyến khích các bạn giúp chỉnh sửa giấy tờ.
    Chắc sắp tới update thêm nội quy về phần này.
    dqphong0110 thích bài viết này
  12. Akai

Akai Thành viên cấp 2

Làm sai một số rồi họ in (photo) ra xong đem đóng dấu vào sau này điều tra ra thì rách việc lắm @@
  13. lemon.tnt

lemon.tnt Thành viên cấp 1

cái này ra công an làm cái giấy xác nhận chứ ai lại lên sửa thế này nhỉ
  14. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

núc còn sống mình cũng từng làm giúp gấu gần 30 cái hóa đơn.
  15. nguyenduy

nguyenduy Mới đăng kí

bản photo bạn có thể dùng bút chì nhé,bản gốc trừ khi rõ mà CP k chịu thì hãy dùng pts,trường hợp giống vậy đã có người bị Red card rồi nhé bạn,mình nghĩ doanh số TGDD cũng k thấp tới mức phải làm càn đâu,thủ tục đổi cmnd hiện nay chỉ làm 1 buổi là xong,chúc bạn may mắn và k bị phạm lỗi nghiêm trọng :D

Ủng hộ diễn đàn