Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Report] Trương Thái Sơn lừa đảo, anh em cảnh giác!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi letuananh1873, 9/5/16.

Lượt xem: 5,462

1. letuananh1873 Mới đăng kí

Thông tin cá nhân:
    Trương Thái Sơn
    • Quê quán: Phường Nông Tiến, TP. Tuyên Quang, Tuyên Quang
    • Phone: 0986.654.628
    • Email: sontruong2509@gmail.com hoặc thaison.it09@gmail.com hoặc sontt@smartosc.com
    • Skype/Yahoo: thaison.truong09
    • Địa chỉ làm việc: Phòng 412 Cục thương mại điện tử và công nghệ thông tin - Bộ Công thương - 25 Ngô Quyền, Hoàn Kiếm, Hà Nội.
    • Code:
      smartosc.com
    • Nick facebook:
      Code:
      www.facebook.com/truongthaison
    • Nick vợ nó:
      Code:
      www.facebook.com/boconganh.hoangthikimanh

Lý do: Lừa đảo, làm website, chậm deadline không chịu hoàn trả lại tiền, cũng không giao source code.
    Số tiền: 14.000.000 VNĐ
    Bằng chứng các bạn xem tại link đính kèm.

Từ khóa: thaison.truong09, sontruong2509@gmail.com,Trương Thái Sơn, thaison.it09@gmail.com, Bộ Công thương, 0986.654.628, 0964.238.004, smartosc, sontt@smartosc.com

...
  2. Specialkid

Specialkid Thành viên cấp 2

Vãi. Bên bạn đã chuyển 14tr cho ông kia rồi cơ à?
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Sao thớt không up hình bằng chứng cụ thể lên đây? Với lại vợ người ta thì có liên quan không mà lôi cả người ngoài cuộc vào thế?
  4. Trương Thái Sơn

Trương Thái Sơn Mới đăng kí

Bạn rảnh rỗi nên cố tình làm tiếp tục đúng không? Tôi đã nói là ra đây tôi với bạn lên Công An để làm việc trực tiếp với pháp luật. Bạn đừng làm những trò để vượt qúa cái ngưỡng chịu đựng của người khác.

Mình mình yêu cầu bạn dừng lại ngay cái trò vớ vẩn này. Mình đã trả lời bạn, trả lời rất nhiều, nhưng mình không còn thời gian vớ vẩn để đuổi theo mấy trò này. Đừng để đến lúc tôi và bạn không còn gì để nói. Và bạn cũng thừa biết rằng là bạn đang sai lè lè ra mà vẫn cố tình làm sai.

Không vào comment thì lại bảo là có vấn đề. Nếu tôi là bạn, tôi có đủ chứng cứ thì tôi sẽ ra công an để làm việc. Còn không chơi trò đăng mấy bài vớ vẩn. Tôi chưa đủ nổi tiếng để tất cả mọi người quan tâm đến mức đây đâu. Dù sao cũng cảm ơn nhé, đã và đang đẩy tôi nổi tiếng

Việc đó đã lâu rồi, lâu lắm rồi ạ, cũng phải 5-6 năm rồi, mình có code đàng hoàng, gửi code đầy đủ. Thậm chí là thuê cả designer để thiết kế giao diện các kiểu cho website. Và tất nhiên là mail vẫn còn rồi.
    Bạn chủ top một lúc thuê rất nhiều người, xong rồi cứ lấy lý do nọ kia để từ chối code của mình. Vì tìm được đối tác làm rẻ hơn mà.
    Tiền đặt cọc là để làm tin cho dự án, anh đơn phương chấm dứt hợp đồng thì sao có thể lấy lại tiền?
    Mình vẫn từ tốn, bình tĩnh: Nếu cần tôi vẫn code trả cho. Thậm chí, vẫn trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm trong suốt thời gian qua về lập trình với chủ top.

Sau một thời gian, chắc bí tiền nên quay ra cắn càn, loằng ngoằng đòi lại tiền. Nhưng mình vẫn không về một câu thiếu lịch sự nào cả, vẫn bình thường.
    Bạn cố tỏ ra mình nguy hiểm để đăng mấy cái thông tin này. Cái này chả ảnh hưởng tới tôi mấy đâu, vì tôi cũng đâu còn là freelancer nữa. Kể cả có còn thì thành qủa công việc chứng mình với đối tác của tôi bạn ạ.

Một là bạn mang cái chứng cứ của bạn lên công an để làm việc. Hai là tôi sẽ là người lên công an, mà thực ra thì cũng hơi tốn công cho tôi. Vì nó chưa thực sự ảnh hưởng gì nhiều. Tất nhiên là tôi sẽ trình pháp luật nếu như những gì của bạn làm ảnh hưởng đến tôi trong thời gian tới. Và chắc là khi đó tôi sẽ rảnh để làm mấy việc vớ vẩn như thế.

Muốn bôi nhọ thì chứng cứ nó phải đưa ra ràng: Họ làm được gì, không làm được gì và ra sao.

Mấy bạn bình luận cũng nên đứng ở giữa để lắng nghe đôi bên, nếu bạn có quan tâm, chứ đừng vội comment phê phán 1 phía nào cả. Sự việc đâu đơn giản là nghe 1 phía đâu.

Thân ái chào quyết thắng

Mình update một vài mail có làm việc qua nhé. Mấy cái đoạn mình gửi code không còn nữa, và cũng toàn up trực tiếp lên hosting của bạn ý luôn

Đây là cái ảnh demo mà mình vẫn thường hay trao đổi cùng nhau về lập trình. Các kiểu....

Mình thêm vài bằng chứng:
    Chỉnh sửa lần cuối: 23/5/16
    hoandsg, Duyblack, Hakkydororo1 người khác thích bài viết này.
  5. cẩm châu

cẩm châu Thành viên cấp 1

Đề nghị add xem xét kỹ luật
    letuananh1873
  6. letuananh1873

letuananh1873 Mới đăng kí

Nói chung các bạn nên tránh xa những con người làm ăn không đàng hoàng này. Mình thì cảnh báo để những người khác không ngu như mình thôi, còn về vấn đề code thì chạy trên web demo của coder, chưa hề upload lên website của mình mà hô hào thì mình cũng bó tay, sự việc đã trôi rất lâu, thi thoảng nó khiến mích đau nhói bởi chính sự việc này mà con đường sự nghiệp của mình không bẳng phẳng, nên dù muốn quên cũng khó quên được.

Bao nhiêu hệ lụy từ sự việc này mà quan trọng nhất là mất niềm tin ở bố mẹ, khiến mình lập gia đình xong muốn mở ăn riêng bố mẹ không cho vốn làm ăn, thành ra mình làm ăn cầm chừng....chán như con gián.

Còn về trao đổi lập trình ấy à, phải thế nào cậu ta mới nhiệt tình như vậy chứ. Vs lại mình xem đó là trách nhiệm của cậu ta sau khi đã ăn chặn tiền mồ hôi công sức của bố mẹ mình làm ra....đơn giản thế thối...chứ nói thẳng ra không hỏi bác thì hỏi người khác....

AE ai tin thì tin, không tin đừng nói năng linh tinh, sự thật chỉ có người trong cuộc mới tường.
  7. anhka

anhka Banned

Mình không biết như nào, nhưng đọc qua hết bài viết của các bạn, mình chỉ có ý kiến như sau:
    Đã làm ăn thì ai cũng cần sự uy tín, có uy tín thì mới có đôi tác, không có uy tín thì có quảng cáo, mời mọc thì cũng không có đối tác. và sự việc giữa 2 bạn chỉ có 2 bạn mới hiểu. Ai cũng có ý kiến riêng của mỗi người, vì thế trong việc này bạn náo sai thì nên xem xét lại. Chứ đưa ra như này thì cũng không hay cho lắm. Cứ 100% chứng cứ lên đây là sẽ ok hết. Chứ nói như này cũng không ai hiểu.
    Ví dụ ngày mai có ai đó nick mình làm ăn scam thì sao?. Cũng hơi lo về sự giảm uy tín nhưng thật sự thành quả làm việc như nào thì những đối tác khách hàng đã làm cùng mình cũng hiểu. Làm ăn uy tín thì sẽ không sợ gì hết.
    Còn về phía chủ thớt mình đọc đến bài bạn viết trả lời lại mình cũng hơi buồn cho bạn. Bởi lẽ bạn muốn làm ăn mà bố,mẹ bạn không cho bạn vốn?. Vốn ở đâu, nếu không cho bạn cũng phải làm cách nào để có theo đam mê của mình, ban đầu không có nhiều thì mình làm nhỏ, nhỏ rồi đến vừa, vừa rồi có tiếp sẽ đến lớn bạn ạ. Chứ cứ mong chờ kiểu như ôm cây đợi thỏ thì khó lắm bạn. Chúc bạn sớm thực hiện được niềm đam mê của mình và thành công.
    Mong 2 bạn xem xét lại, ai xem thì cần có gì đó cho đúng.
    Thân chào!. Chúc các bạn luôn vui, khỏe, thành công!.
    P/S: Nếu mình viết những ý kiến trên có gì sai hay không hài lòng bạn nào đó, xin bỏ qua cho mình nhé!. Thanks!.
  8. 1993tantai

1993tantai Thành viên cấp 2

để nghị band IP letuananh vĩnh viễn , tố cáo ng khác thì đưa bằng chứng rõ ràng đừng có cái kiểu ai tin thì tin ko tin thì thôi, trên đời này ko có cái kiểu vớ vẩn thế, còn ko có bằng chứng thì bạn mới là ng có vấn đề đấy
    tranvan.muonKimmthh thích bài viết này.
  9. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

Kể ra 2 bác cũng đủ tuổi để nhìn nhận sự việc (theo đánh giá từ năm sinh trên nick) :)
    Cơ mà thật sự mình thấy cái cách làm việc của 2 bên nó chẳng ra sao cả. Cả ông thuê lẫn ông nhận làm đều một mực mình đúng. Xin lỗi cả 2 ông đều sai trong cái cách thương thảo.
    Yêu cầu nhận 1/4 giá trị đi... Sau lần demo 1 chấp nhận hoặc không chấp nhận thì chỉnh sửa theo đúng yêu cầu đưa ra. Sửa 3 lần vẫn kỳ kèo thì dừng không làm nữa, hoàn tiền và giữ lại 20% giá trị để trả tiền phí cho cái ông thuê làm.
    Cái này nói miệng thì không chơi được, cứ vào việc thì đưa luôn ra cái điều khoản 2 bên cho rõ ràng đi, giờ người đúng người sai :)

Mà bác chủ thớt, nếu bác sinh năm 1873 thật =)) thì thật sự với cách hành xử của bác chỉ tầm 91 92. :) Người ta cũng làm công ăn lương, người ta cũng thức đêm làm cho bác, bác không đồng ý thì bác cũng phải trả họ cái chi phí ngày công lao động của người ta chứ, làm gì có chuyện hoàn lại tất cả tiền ?
    Còn cái ông Sơn Coder, ông cùng họ và làm cùng nghề với tôi nhưng cái cách ông đưa ra điều kiện với khách chưa rõ ràng nên để ra cái tình trạng này.

Hai ông giải quyết qua inbox với nhau đi, đừng lôi họ hàng hang hốc lên đây làm cái gì. Làm gì cho khi không làm được việc với nhau thì cũng phải thoải mái.

Have nice day.
    tranvan.muonletuananh1873 thích bài viết này.
  10. letuananh1873

@duccuong223: Bạn làm cái website cho khách hàng, chưa đâu vào đâu, bạn vẫn dám mở miệng bảo "tui phải đc thưởng x tiền chứ, công sức tui code mà"...Vậy khách hàng lấy code chưa hoàn thiện đó về để làm gì? Đã làm ko xong đừng dám nhận.

Mình đưa lên đây là để người khác khỏi mắc bẫy, chứ tiền thì ông ấy cũng cầm hết cả rồi, coi như đó là một bài học.
  11. ducuong233

Đấy là do cách bạn làm việc, với việc code 1 website thì nên chia ra theo từng yêu cầu và đầu bài cụ thể. Ông nào làm việc chẳng muốn cầm chuôi.
    Done phần nào thanh toán tiền phần đấy. Làm ơn tôn trọng người làm, cho họ cầm trước 20% làm tin đi, mắc mớ gì đưa hết. -_-
    tranvan.muon thích bài viết này
  12. Alchemist

Alchemist Thành viên cấp 1

Cả e bên phiến diện quá cũng chẳng rõ ràng gì cả, thua -_-
  13. letuananh1873

@duccuong223: Sorry bạn, mình cũng là coder đấy nhưng khi thuê ông đó, mình kinh nghiệm còn non, và mình cũng hiểu công sức để làm website là ra sao, trước khi thuê ông này mình đã thuê cty hẳn hoi đấy, mà vẫn cu chầy ra nên mới tìm đến ông này.

Cũng chia giai đoạn đấy, vì mình cũng biết về code, học về nó nên mình có thể đánh giá được 20% là như thế nào, 50% là như thế nào, nhưng thực sự cái 20% ông ấy khi đó cho mình xem nó chỉ chẳng có gì, mình cũng OK và ông ấy bảo thêm 30% mình cũng OK, ko lăn tăn chuyện tiền bạc, nhưng cuối cùng rồi sao?

Nói gì thì nói tiền ông ấy cũng nuốt luôn rồi, mình cũng gom được 1 bài học rồi, chốt hạ 1 câu ai đúng ai sai chỉ có mình và ông kia biết, mình đăng lên là để các bạn khác có ý định thuê ông này thì suy nghĩ kỹ trước khi OK. Vậy thôi.
  14. ducuong233

OK, đống chủ đề thoai :D
    Have nice day
  15. vannha11762

vannha11762 Banned

Đã 5 tháng trôi qua mà vẫn chưa giải quyết được vấn đề hả các bác :D
  16. luanknooc

luanknooc Thành viên cấp 1

Nói chung đọc xong nguyên cái topic ngộ ra là đúng sai chỉ có 2 bác biết. Còn tụi em chỉ vào comment cho cái topic nó luôn đứng TOP thôi :D

Ủng hộ diễn đàn