Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Retouched Album] The Colors

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Ryan Lee, 7/7/12.

Lượt xem: 6,165

1. Ryan Lee Thành viên cấp 4

Đây là một album mình đã làm khá lâu, nghịch ngợm PS nhiều nhưng đây là lần đầu tiên góp lại thành 1 album.
    Ban đầu mình muốn lưu giữ trên dA nhưng lại sợ ban nick vì chế độ bản quyền của họ (không giữ link gốc) nên thôi.
    Mình cũng đã up lên fb. nhưng các bạn biết nó tệ hại thế nào rồi đấy :))
    Post lên đây anh em cùng giao lưu \:D/

- RED -

Đỏ là màu của lửa và máu, nó đi liền với sức mạnh, quyền lực, sự quyết tâm; nó cũng là biểu tượng của sự đe dọa, nguy hiểm và chiến tranh. Màu đỏ cũng là màu của cảm xúc, nhiệt huyết và tình yêu. Màu đỏ là màu của sự dũng cảm và hy sinh...

- ORANGE -

Cam đem đến nguồn sinh lực dồi dào, những cảm xúc sâu sắc của sự ấm áp. Được thụ hưởng sự mạnh mẽ của màu đỏ và sự hạnh phúc của màu vàng. Nó đi liền với sự vui tươi, nhẹ nhàng và tươi mát. Màu cam biểu trưng cho sự cố gắng, thu hút, quyết rũ, hạnh phúc, sáng tạo...

- WHITE -

Trắng là màu của sự tinh khiết, thánh thiện và trinh nguyên. Được xem là màu của sự hoàn thiện. Màu trắng còn có ý nghĩa đơn giản và an toàn...

- GREEN -

Xanh lá cây là màu của thiên nhiên. Nó cho tượng trưng cho sự phát triển, hòa thuận, tươi mát màu mỡ. Màu xanh lá cây còn mang lại cảm xúc an toàn. Màu nối kết với sự sống của trái đất, cung cấp sức trẻ và năng lượng...

- BLUE -

Xanh dương là màu của trời và biển. Nó đi liển với cảm giác sâu thẵm, vững vàng và yên bình. Nó còn là màu của sự trung thành, tin tưởng, thông thái, tự tin, thông minh...

- BLACK -

Đen đi liền với quyền lực, thanh nhã, trang trọng. Ở một góc nhìn khác màu đen là hình tượng của cái tang tóc, cái chết, huyền bí và của quỷ. Màu đen còn là màu của sự sợ hãi và bí ẩn...
    - VIOLET -
    Tím tượng trưng cho sự thanh lịch và huyền bí. Tím lôi cuốn sự sáng tạo, cảm giác lãng mạn và tăng thêm tính tinh tế cho thiết kế. Người thích màu tím là những người lãng mạn, sáng tạo và có năng khiếu bẩm sinh về âm nhạc, hội họa...
    - YELLOW -
    Vàng là màu của nắng mặt trời ấm áp. Nó đi liền với cảm giác thụ hưởng hạnh phúc. Nó còn là màu của sự thông thái và mạnh mẽ. Màu vàng mang lại cảm giác ấm áp, làm tăng sự thích thú và khả năng hoạt động trí óc...
    P E A C E
    . . .

...
  2. Hàn Phong

Hàn Phong Cựu quản trị

Màu ngon thế, bức RED là bác vẽ toàn bộ à ???
    Ryan Lee thích bài viết này
  3. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Lên màu lại toàn bộ thì đúng hơn bạn à, retouch mà :))
  4. Ngân Ngớ Ngẩn

Ngân Ngớ Ngẩn Mới đăng kí

Đẹp quá!!! :-s
  5. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

ảnh là bạn chụp à? lên màu đẹp thế kết quả text nữa...nói chung là hoàn hảo :D
  6. Ryan Lee

Mình lấy từ nhiều nguồn bạn à, chủ yếu là ở deviantArt, nhưng do chính sách giữ quyền tác giả của họ khá chặt, mà mình không giữ link ảnh gốc để kèm theo nên không dám up :))
  7. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

thế bạn ghi rõ lên đi bạn...
  8. Ryan Lee

Chưa hiểu ý bạn?
  9. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

à là nguồn ảnh ở đâu và ghi là bạn retouch lại ý ^^
  10. Ryan Lee

Rất tiếc là mình không giữ link ảnh gốc, và trên ảnh cũng không ghi thông tin tác giả bạn à :))
  11. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

nói chung là màu tốt, cứ ghi stock lấy từ nhiều nguồn là được rồi..;) mình cũng hay đi mượn stock google phá phách đó thôi..hok sao hết..:)) hehe
    Ab Le thích bài viết này
  12. IceF

IceF Thành viên cấp 4

ko hiểu thể loại này ^^!
  13. Ryan Lee

Gần gần kiểu Dark Art bạn à :))
  14. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

màu đẹp đấy bạn, nhưng mà có stock dễ chém hơn... cái text nhìn chuyên nghiệp ^^
  15. Bamb0o

Bamb0o Cựu quản trị

Album này quá chất đi :x
    Em thích tấm Orange :"> cho e mượn nheeeeeeeeeee :x e ghi credit đầy đủ :x
  16. Ryan Lee

Mình làm trên máy thằng bạn (lúc đó máy mình mang đi bảo hành) nhưng không biết nó còn giữ stock không. Chỉ còn lại 2 cái này:

17. Ryan Lee

Sẵn sàng thôi bạn :))
    Bamb0o thích bài viết này
  18. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

đẹp ghê :x
  19. Silent

Silent Thành viên cấp 0

deviantart, nếu lấy ảnh từ nguồn khác, chỉ cần đặt link phía dưới des ko cũng chả sao. Mình dùng từ 2009 có bao h bị ban đâu :| Trên đấy chỉ kị trường hợp lấy cắp tác phẩm thôi, deviant trên đấy nó biết đc report thì warn đến block

p/s: điều luật số 4 rất mập mờ, khó bắt tội lắm. chả ai quan tâm lắm, đừng lấy các bức ảnh đc đóng dấu là ổn.

=============
    Tính ra so với stock thì chỉ chỉnh màu có thêm gì đâu, post lên nó kiện cũng ko biết cãi thế nào, trên đó lại ko hề có mục color effect hoặc blend, chỉ có photography, nhét vào mục này thì...
  20. Ab Le

Ab Le Việt Lightroom

bạn ơi lần sau bạn ghi dài dài chút nha, đừng ghi như này :D

Ủng hộ diễn đàn