Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Ryan Lee] My Branding

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi Ryan Lee, 26/2/14.

Lượt xem: 2,928

1. Ryan Lee Thành viên cấp 4

Bộ nhận diện thương hiệu cá nhân của mình, được thực hiện từ hơn nửa năm trước.
    Mang lên đây mọi người cùng mổ xẻ :)))

Full Project: https://www.behance.net/gallery/My-Branding/10328331

THANKS FOR WATCHING !

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/2/14
    92group, Thái Châu, siukoi9 người khác thích bài viết này.
  2. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

thunderlion95 thích bài viết này
  3. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Bộ này khủng quá bác à! Chia sẻ cho em nguyên bộ mockup kia được ko ạ??
    Ryan Lee thích bài viết này
  4. Ryan Lee

thunderlion95 : cái này hơi khó vì bộ này mình làm khá lâu rồi, hơn nữa còn nhặt nhạnh từ nhiều nơi :))))
    Còn nhớ vài cái + một số lấy từ ngay 4rum này nữa. Mình cũng không còn giữ trong máy vì dạo gần đây đang có xu hướng chụp sản phẩm thật để hoàn thiện Portfolio. Bạn chịu khó tìm thêm vậy nha :)))
    http://inspirationi.com/5-free-business-cards-mockup/
    http://graphicburger.com/gold-stamping-logo-mock-up/
    http://www.pencilscoop.com/2013/07/150-best-free-psd-mock-ups-for-designers/
  5. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

Ồ ồ! Cám ơn bác đã giúp đỡ! :) Bộ này xứng đáng điểm 10 cho chất lượng và độ tỉ mỉ! :)
  6. Ryan Lee

Bạn nói quá rồi, bộ này mình làm còn 1 vài lỗi khá nhỏ chưa ưng ý lắm nhưng mình quyết định không sửa thêm mà sẽ giữ nguyên để rút kinh nghiệm cho những bộ sau.
    Dù sao cũng cảm ơn bạn nhé ;)
  7. trangcoi1986

trangcoi1986 Thành viên cấp 1

dep
  8. thế là khá ổn rồi. đối với em là quá ổn
  9. Ryan Lee

10. ThuyVy

ThuyVy Mới đăng kí

good job :)
  11. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Thích màu cam :D
  12. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Mình không thích tín hiệu nhận diện (những hình lục giác lớn nhỏ có vị trí random) của bộ này lắm, nó hơi nặng hơn so với chủ thể chính, làm nhẹ nó đi thì tốt.
  13. Ryan Lee

ThuyVy minhducdesigner : Thank guys!
    hiepdesign : Bạn có thể cho mình một hình demo phương án của bạn không? Vì khi mình làm phần đó mục đích chính là để nó đồng bộ. Hơn nữa là vì làm việc độc lập nên cũng chưa chắc đã có phương án tối ưu nhất :)
  14. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Mình đặc biết thích màu cam, đen và thích style tối giản của bạn. Có vẻ style giống của mình đấy. Nhưng thực hiện cho doanh nghiệp thì hơi kén người dùng đấy :D
  15. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Ryan Lee Ah ý mình là mình hoàn toàn đồng ý với cách tạo hình của cái tín hiệu nhận diện đó, nó hoàn toàn ăn nhập với Logo. Chỉ là nó hơi nặng, tức là khi bạn trình bày nó cùng với objects chính như logo hay title trên cùng 1 trang như Cover thì nó gây hút tầm nhìn hơn objects chính trong khi ý nghĩa của nó chỉ là phụ, để trang trí. Làm nhẹ nó đi để nó trở nên phụ thì có nhiều cách, cái này ko phải demo, mình nói qua 1 vài cách, bạn tham khảo thôi nhé:
    1. Làm nhỏ hình khối lại (các hình lục giác) tăng mật độ nhiều lên.
    2. Để nó làm dạng strocke giống như logo.
    3. Sử dụng transparentcy để set DOF, tạo chính phụ cho các khối lục giác.
  16. Ryan Lee

hiepdesign : À mình hiểu ý bạn rồi. Sau khi hoàn thành 1 thời gian và chỉnh sửa nhiều lần mình cũng có ý tưởng như bạn là chỉ để Stroke. Tuy nhiên như cmt của mình ở #6, có một vài điểm chưa ưng ý nhưng mình không muốn chỉnh sửa quá nhiều thêm nữa mà sẽ giữ lại để rút kinh nghiệm cho những bộ sau. Sẽ có nhiều người có thể không hài lòng nếu như mỗi lần vào xem Behance của mình lại thấy bộ brand này thay đổi liên tục, chỉnh sửa tới lui, Right? :)))) Dù sao cũng cảm ơn bạn đã góp ý nhiệt tình ;)
    minhducdesigner : Đúng là sẽ kén thật vì ông nào mà thích hoa lá cành thì 2 màu này không đủ mà phải thêm cơ số màu nữa :))))) Cứ "Simple is the best" :)))
  17. devilpro7

devilpro7 Thành viên cấp 1

Tông màu cam, trắng, đen rất ấn tượng bạn ah :D

Ủng hộ diễn đàn