Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sản phẩm cuối môn của mình

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi Trang Hoàng, 22/5/13.

Lượt xem: 5,118

1. Trang Hoàng Thành viên cấp 2

Mọi người đánh giá giúp mình với nhé thanks nhìu nhìu

...
    Gorffy, Happy Girl, Lã Duy Tùng8 người khác thích bài viết này.
  2. tuấn sama

tuấn sama Thành viên cấp 1

cái này ren SU hay max thế hả bạn? view cam đặt bị méo góc rồi = =. cái cửa đi làm màu trắng chắc đẹp hơn.
    Trang Hoàng thích bài viết này
  3. Trang Hoàng

Trang Hoàng Thành viên cấp 2

cái này mình ren 3dmax bài cuối môn cũng lâu rùi giờ lục lại mới thấy
    Lúc làm bài này mình cũng để cửa màu trắng thấy thích lắm mà ông thầy nói làm màu gỗ cho hợp với nhà hjc nên đành đổi lại
  4. overrage

overrage Thành viên cấp 2

cái cảnh ghép phía sau cửa là ảnh render bitexco phải ko nhĩ, bạn dùng ảnh giả làm nền cho phối cảnh mình làm nó trông giả giả, với lại ảnh đó quá tối so với cường độ sáng hắc từ cửa như ánh sáng bạn đã setting .. nhìn chung render ổn mà bạn học trường gì thế?
    ZolWaterTrang Hoàng thích bài viết này.
  5. MrOdd

MrOdd Thành viên cấp 1

Khi bạn chọn khung cảnh thì nên xác định thời điểm mình định ren là khi nào, như mình thấy ánh sáng trong phòng khá tối nhưng ánh sáng mặt trời lại khá chói chang, khung cảnh ngoài trời thiếu ánh sang. Nên chính ánh sáng trong phòng lên. Cánh cửa lùa cũng quá cao, ngoài thực tế không ai làm như vậy cả. Nhìn chung bài của bản cùng khá tốt, chỉnh sửa chút là oke
  6. Trang Hoàng

Hi mình cũng k đi chuyên về bên mãng 3D nên giờ muốn học hỏi thêm.
    overrage mình học ở Ladec, 1 trường nghề thui bạn ah nên còn kém lắm.
    MrOdd um mấy lỗi này thầy cũng nói mà lúc đó gấp quá nên nộp lun k kịp sửa lại.
    Thanks các bạn đã góp ý cho mình nha. Đang tính đầu tư lại vào 3D:) có gì nhờ các bạn giúp đỡ nha.
    overrage thích bài viết này
  7. MrOdd

MrOdd Thành viên cấp 1

Uh có gì cứ up lên diễn đàn để mọi người góp ý, dạo này box 3D hơi ít bài
  8. Trang Hoàng

Mình thấy đa số toàn nhờ sửa ảnh với bên Psd thui ah 3D bị lu mờ đi thì phải
  9. MrOdd

MrOdd Thành viên cấp 1

Cũng do 3d cần đầu tư thời gian khá nhiều, mình đi làm mà cũng thi thoảng mới có công trình dựng 3d
  10. Trang Hoàng

MrOdd làm bên mảng nào thế?
  11. MrOdd

MrOdd Thành viên cấp 1

Thiết kế nội thất, nhưng chủ yếu là đồ gỗ
  12. Trang Hoàng

oh T thì làm bên quảng cáo banner nên dần dần quên hết những môn khác
    giờ phải ôn lại từ đầu hjc
  13. MrOdd

MrOdd Thành viên cấp 1

làm bên mảng đó thì ít đụng đến 3d rùi, nên tập trung vào điểm mạnh của mình ấy
  14. Trang Hoàng

Uk tại hồi trc đi học thì thích 3D lắm dù k đc giỏi :P, khi ra trường thì k kiếm đucợ việc 3D nên đành nhảy qua bên này
  15. MrOdd

MrOdd Thành viên cấp 1

Làm ở bên mảng đấy bạn cảm thấy thế nào
  16. Trang Hoàng

m làm đc 2 năm rồi thấy lúc nào cũng chỉ có 1 kiểu banner k sáng tạo được bị gò bó quá muốn học thêm để chuyển sang mảng khác nè
  17. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

Đẹp thật.
  18. Trang Hoàng

19. MrOdd

MrOdd Thành viên cấp 1

bạn làm ở ngoài bắc hay trong nam, mảng nào cũng có cái khó riêng, mình phải cố gắng khắc phục những khó khăn đó thôi
  20. Trang Hoàng

oh Trang ở Sài Gòn, đang tính kiếm sư phụ để xin học hỏi :D

Ủng hộ diễn đàn