Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Sản phẩm mới nhất của NoteTeam Animation-TVC MC Donald's(3/11)

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm 3D' được đăng bởi Cung Loan Trang, 3/11/12.

?

Bạn có thích TVC này?

1. 5 vote(s)
    83.3%
  2. Không

1 vote(s)
    16.7%
  3. Ý kiến khác

0 vote(s)
    0.0%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 3,010

1. Cung Loan Trang Thành viên cấp 2

Như mấy hôm trước mình có bật mí về 1 cảnh trong sản phẩm ra mắt này,và hôm nay Noteteam đã cho ra đời sản phẩm mới này ,xin mới cả nhà xem và cho ý kiến nhé.

...
    Thắng NT, xuangiang1011, SanM.Min3 người khác thích bài viết này.
  2. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

:like:
    Cung Loan Trang thích bài viết này
  3. Cung Loan Trang

Cung Loan Trang Thành viên cấp 2

cho ý kiến đi chứ chú em :D
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chà chà,.cái lần trước post ảnh đề mô đây mà :x:like:
  5. Cung Loan Trang

hihi,đúng rồi bạn à
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  6. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

e dân ngoại đạo nên k dám nói nhiều :D sợ nhỡ mồm
  7. Cung Loan Trang

có gì mà
    nhỡ mồm,cứ nhận xét thẳng thừng đi,hihi
  8. namtrung205

namtrung205 Thành viên cấp 1

cũng hay.mà nhóm chị dùng hoàn toàn bằng 3ds Max ạ ?
    Cung Loan Trang thích bài viết này
  9. Cung Loan Trang

uh,nhóm chị hầu hết chuyên 3dmax,nhưng sản phẩm tren bọn chị làm kết hợp giữa 3dmax và Maya em à :)
  10. namtrung205

mà đây mới là tvc demo thôi hả chị.hay là bản chính thức rồi ạ ?
  11. Cung Loan Trang

đây là bản chính thức rồi em à :)
  12. namtrung205

:-/.hi.tại em thấy phần đầu có cái tự giới thiệu về nhóm (mà theo em nghĩ thì tvc phần này thường ko có-mặc dù em rất thích cái đoạn này :) ).mà tiện thể cho em nhận xét cá nhân 1 chút :
    -ý tưởng tvc là mc donald phổ biến trên toàn cầu - em tạm đoán vậy.(mặc dù chưa thấy châu Phi + châu Úc,cả Việt Nam nữa
    -làm tvc này khá khó , trình của em chưa dc thế này (riêng việc điều chỉnh góc nhìn camera em cũng ko làm dc như thế :(( ).+ dựng hình mặt nước, 2 tháp, cầu và tượng nữ thần tự do rất chi tiết (rất mong có bài hướng dẫn 8-> ).=> em phục các bác quá.
    -tuy nhiên tvc cái này hơi đều đều.chuyển cảnh thì hơi nhanh hoặc quá chậm-nếu muốn truyền đạt sp theo cách khác (em nói câu này hơi mâu thuẫn nhỉ
    -cái này giống hoạt hình hơn là tvc:).và dù sao thì kết quả cuối cùng cũng là video nên em nghĩ dùng cả ae nữa thì hiệu quả hơn
    p/s: em cũng là dân ngoại đạo ,chỉ nêu nhận xét cá nhân chút ít.có gì mọi người bỏ qua.
    Thắng NTCung Loan Trang thích bài viết này.
  13. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

mấy s đầu thình nuhư xem đc ở đâu rồi thì phải :-?
  14. Cung Loan Trang

nhưng lờ nhận xét này chị rất cám ơn nam trung vì nó khá chân thật.Và ý tưởng tvc của bọn chị là sự phát triển của thương hiệu Mc Donald trên toàn thế giới (tuy nhiên ở việt nam thì Mc Donals đã không còn từ rất lâu rồi),và thực sự phần hậu kỳ bọn chị cũng chưa làm kỹ được do thời gian quá gấp gáp.Và cám ơn trung đã ủng hộ nhóm và các sản phẩm sau nhóm sẽ chú trọng hơn vào các điểm yếu hiện tại để khắc phục.và với tvc này bọn chị làm theo phong cách của hoạt hình.Nếu như em đã từng xem các quảng cáo của thương hiệu này thì em sẽ đinh nghĩa đc thế nào là tvc và thế nào là hoạt hình em nhé :)
    namtrung205 thích bài viết này
  15. Cung Loan Trang

ở quảng cáo Mc Donald's chứ ở đâu em :)
  16. namtrung205

nói thật em rất ít bình luận và đăng bài trên diễn đàn.( dù là thành viên cũng lâu rồi:-s).và thực sự em thích những tác phẩm tâm huyết thế này nên mới dám bày tỏ quan điểm cá nhân và em hoàn toàn ko chuyên về lĩnh vưc này ( vì chắc sau này em chỉ biết tới bê tông cốt thép+ các tiêu chuẩn khô khan thôi,hix:((.) nên chỉ nhận xét trên góc nhìn người xem.chứ hoàn toàn ko có ý kiến gì chuyên môn.
    p/s: chúc chị và nhóm có nhiều ý tưởng mới+ sáng tạo=> sp ưng ý hơn(chắc lúc đó em cũng mạnh dạn nêu ý kiến tiếp.hihi)
    Cung Loan TrangThắng NT thích bài viết này.
  17. Cung Loan Trang

hì,càng ý kiến nhiều càng tốt mà em ^^
    namtrung205 thích bài viết này
  18. Cung Loan Trang

Với Việt nam mình thì thương hiệu Mc DOnald đã ko còn duy trì được,nhưng các sản phẩm TVC Mc Donald thì bất cứ một ai đi theo thiên hướng đồ họa nên tham khảo
    Mình post 1 số clip mọi người có thể biết thêm về cách làm TVC của thương hiệu này(Mc Donald đc cái sử dụng nhạc và hình ảnh,màu sắc chất lừ,đặc trừng),bao giờ Việt Nam mình mới có thể sánh đc nhỉ>)

Ủng hộ diễn đàn