Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Share nguồn lấy Project After Effect

Chủ đề thuộc danh mục 'Chia sẻ Project After Effects' được đăng bởi Trung Võ, 25/2/14.

Lượt xem: 197,439

1. Trung Võ Thành viên cấp 2

Như tiêu đề. Đây là một số web để cho các bạn tìm Projects free.
    Hiện tại mình có kha khá projects từ VideoHive. Các bạn like và ủng hộ topic này mình sẽ share cho các bạn trong topic kế tiếp :) Hàng hot lắm nhé :3 ..
    ------

[LOCK]1. freeaetemplates :Ko thể ko biết. Free và down cực dễ. Nhìn xuống dưới bên phải chỗ More free resources có nhiều nguồn khác cho làm phim lắm (footages, music, motion backs, tuts…)

2. RGB Plus: Trang Việt, down dễ ko, tuy bị trùng nhiều trong cái trang số 1 kia. Bạn có thể nghiên cứu thêm http://rgb.vn/ideas/ hay được dân thiết kế ngó vô

3. jc-imedia:Trang Việt, link chủ yếu là mediafire, khá ngon. Ko chỉ cho clip mà còn thiết kế đủ loại nữa. Và có chút ít cho Proshow.

4. HDMotion :Đây có thể coi là Videocopilot của Việt Nam,tại đây tha hồ mà học nhữn TUT hay và khó,trang này cũng dành cho bạn một mục riêng để download project đẹp.

5. gsvideo3d.com: Kho khổng lồ về free projects và update liên tục, tuy nhiên quảng cáo và hình ảnh… không hay ho lắm hơi nhiều. Nó còn có tài nguyên cho phần mềm làm phim khác, cho PTS và web. Tuy nhiên nhiều link lâu quá die mất.

6. svaepro :Có một số Free Intro khá là hay, ngoài ra trong phần tutorials có giới thiệu một số trang web về tuts cũng hay, bạn có thể nghiên cứu thêm.

7. gfxtra: Lúc là link free lúc ko, nhưng là hàng khủng đó, nguồn rất nhiều cho dân kỹ thuật, kể cả thiết kế, lập trình… Riêng AE thì nó update giống như trang số 1, và đặc biệt hay reup một số projects hiếm bị khóa do bản quyền.

8. provideo :Cũng là hàng khủng như trên, tìm AE thì vào category “Templates” hoặc search cũng được.

9. fxoffice :Bàn về nhiều vấn đề xoay quanh các thể loại FX cho phim. Projects đơn giản nhưng cũng ổn.

10. flashato: Có vài cái freebies tạm được, nhưng mà thật ra cho C4D là chủ yếu.

11. videocopilot :Một web nổi tiếng về tuts, trong tuts nó hay đính kèm project để mình tự do down về. Còn lại chả có gì free

12. Việt Designer, forum của chúng ta :)[/LOCK]

Xem xong mấy trang kia nhớ bookmark lại nhé, không thì không nhớ đâu

Và một nguồn mà KO THỂ KO BIẾT là youtube.Bạn có thể dành thời gian tìm kiếm, và đặc biệt là subcribe tích cực vào những user hay có projects và tuts hay, ví dụ aedoubleproject.
    Ngoài ra vào các forum của kyxaoviet, vn-zoom, vozforums, hdvietnam… cũng hay có share projects và các kinh nghiệm, tài nguyên khác cho làm phim, cũng hay lắm…

Nguồn: Internet
    Nhớ click like nhé :*

...
    laulinh2, Dung_1990, HUYTHINH20 người khác thích bài viết này.
  2. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Mấy project này chỉ dành cho dân không chuyên down về chỉnh sửa lại thôi. Hoặc là mấy anh hay làm TVC quảng cáo trên tivi, thấy toàn lấy project trên videohive. :v :v

Chứ những người biết sử dụng thì hiếm khi nào họ down project dạng như này về lắm. :D

Nhưng dù sao thì topic cũng khá bổ ích. O:-)
    CuongcpsTrung Võ thích bài viết này.
  3. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

mục đích là mình share cho những bạn thích sử dụng project để biến thành cái của mình cho nhanh :D
    mình cũng chẳng hiểu gì nhiều về AE, nhờ có mấy cái này, mình làm intro thuyết trình nhóm này nọ rất ok. haha
    Cuongcps, Vũ Anh Nhân, Thang Luu1 người khác thích bài viết này.
  4. Phạm Khánh Duy

Phạm Khánh Duy Thành viên cấp 2

aedoubleproject đã bị Video Copilot thịt luộc :3
    Anyway thank thớt đã chia sẻ, rất bổ ích cho những ng muốn tự học như mình :D
    Trung Võ thích bài viết này
  5. rubia

rubia Thành viên cấp 3

tùy project mà tốc độc render nhanh chậm, k nên lạm dụng nó quá. Như cái project chủ thớt để ảnh Demo render siêu lâu luôn, mặc dù mình xài lap cũng k yếu lắm.
    Trung Võ thích bài viết này
  6. Trung Võ

Trung Võ Thành viên cấp 2

đây là một số nguồn free để down thôi :D
    còn mình chỉ hay dùng projects của VideoHive :3
  7. anhlabeu

anhlabeu Thành viên cấp 3

cũng biết đc 1/2 rùi, các bạn mới dùng thì không nên kéo về nhiều quá, sau này thừa chả dùng tới lại nặng máy. Cái nào cần thì bookmark lại thôi.
    Cám ơn chủ thớt
  8. hedaica

hedaica Thành viên cấp 1

Tks chủ thớt ,đúng thứ mình đang tìm, đang cần mấy cái này để làm intro cho clip lớp ,like cho thớt mới đc :D
  9. hedaica

hedaica Thành viên cấp 1

bạn nào có cái project nào đơn giản 1 chút , để giới thiệu hoặc mở đầu đc không , cho mình xin với :D
  10. Văn Lời

Văn Lời Mới đăng kí

Thanks chủ thớt nhiều. mình cũng tìm được 1 web mới, cũng là tiếng việt..
    Code:
    http://videopanda.net
  11. trongducmen

trongducmen Mới đăng kí

Code:
    http://naldzgraphics.net/resources/after-effects-shape-elements-and-openers/
    không biết bác nào có thể share cho em một số tài nguyên trong trang web này hơm nhỉ?
  12. Lee Min Thun

Lee Min Thun Thành viên cấp 1

chủ thớt chia sẻ cho mình mấy cái project Videoshive đi! ^^ về tập tành hehe! cám ơn chủ thớt trước! ^^
  13. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

có ai dậy Affter Effect ở Hà Nội không?
  14. Le Petit Prince

Le Petit Prince Mới đăng kí

Thớt thiếu
    Code:
    bigdata.gurus.center
    rồi.

Trang này có chế độ search khá tốt, Ví dụ search theo Video Display, Titles, Logo Stings, Elements, Broadcast,.... hoặc search theo nội dung: 3D, Cartoons, Fashion, Holidays, Kids, Nature, Sports,........
  15. TuThanh

TuThanh Thành viên cấp 1

16. phuongquyen_ngoc

phuongquyen_ngoc Thành viên cấp 1

thanks thớt
  17. chomayanh

chomayanh Mới đăng kí

thanks chủ thớt nhé
  18. gemmypham

gemmypham Mới đăng kí

Thớt ơi. Sao e down Motion Background từ trang freeaetemplates về, nó có dòng chữ videoblocks trong clip v thớt ? Làm sao để tải về mà nó ko có dòng chữ đó v thớt ?
  19. HUYTHINH

HUYTHINH Mới đăng kí

Ko biết mấy cái này bản quyền thế nào hả các bác. Sử dụng để làm thương mại có vấn đề j ko.???
  20. mrnothing19912

mrnothing19912 Mới đăng kí

Ai hướng dẫn mình làm Opener kiểu này với

Ủng hộ diễn đàn