Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo file svg không background

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Trương Minh Chánh, 18/11/14.

Lượt xem: 7,390

1. Trương Minh Chánh Thành viên cấp 1

Xin chào,

Mình gặp khó khăn với background khi tạo file svg, tình hình là mình dùng illustrator để mở file psd(cả file eps) và sau đó lưu lại thành file svg.

Khi có file svg mình tạo một ion font trên trang icomoon.io, nhưng icon của mình nó bị dính cái background màu trắng. Mình không biết cách làm sao để bỏ background khi lưu file svg.

Xin chỉ giúp mình, cám ơn mọi người đã xem.

...
  2. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

Mình thắc mắc là bạn tạo Icon Font trên đó làm gì vậy ?
    Trương Minh Chánh thích bài viết này
  3. Trương Minh Chánh

Trương Minh Chánh Thành viên cấp 1

"Mình thắc mắc là bạn tạo Icon Font trên đó làm gì vậy ?

Ah, mình muốn tạo một bộ icon font riêng cho mình để làm web á, khi tìm hiểu trên mạng thấy nó chỉ sử dụng trang này. Mình load file svg lên rồi down bộ font mình muốn về.
  4. muadong2312

Trương Minh Chánh thích bài viết này
  5. Trương Minh Chánh

nhưng muốn tạo icon riêng cho mình thì sao??? Mình cũng đã từng dùng icon trên đấy rồi (fontawesome.io)

nên mình mới dùng trang icomoon.io ..... và lại gặp vấn đề background ~X(
  6. Trương Minh Chánh

Thanks muadong2312 nha.... :D

mình biết cách bỏ cái background trong file svg rồi....

đầu tiên mở file svg lên sau đó chỉnh lại thuộc tính fill="none" của từng vùng chọn(path) mà mình muốn là được.

Không biết còn cách nào gọn hơn không...:-/
    muadong2312 thích bài viết này
  7. muadong2312

à hay nhỉ :), mình thì kiếm icon sài luôn cho lẹ :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn