Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tập làm ảnh HDR :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Apophis, 28/11/12.

Lượt xem: 2,942

1. Apophis Mới đăng kí

Chào mọi người :D, hehe lần đầu mình post bài lên 4rum :P.
    Cách đây 1 2 tháng mình đc biết tới ảnh HDR, sau khi xem mấy tác phẩm ảo tung não trên mạng thì mình thấy rất thú vị, dạo gần đây có time ngồi vọc nên ra đc 1 tấm này :)), tự chụp tự sửa lun, mọi người cho nhận xét xem như vậy có gọi là HDR đc chưa, có cần thêm hay bớt j k :D

Stock:

HDR:

Bonus thêm tấm làm theo kiểu color splash :D

...
  2. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Ko ổn rồi bạn ơi, thấy mấy tấm của mấy pro nc ngoài nhìn ảo lắm kìa @-)
  3. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Có thể bạn này làm nghề đánh giày.trông giày sau khi bạn đánh thì đẹp lắm bạn ạ.<:-P
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Chưa ra dáng HDR đâu bạn . Mà làm HDR bạn nên chọn stock phong cảnh hay stock có Mod sẽ hay hơn nhiều là chọn đôi giày như thế này .
    Apophiscaphefin thích bài viết này.
  5. caphefin

caphefin Thành viên cấp 2

Nên lựa những bức ảnh có những mảng tương phản sáng-tối nhiều nhiều một tí :)
    Apophis thích bài viết này
  6. Apophis

Apophis Mới đăng kí

Ok rút kinh nghiệm lần sau :P thx các bạn:-bd
  7. anbi1805

anbi1805 Thành viên cấp 3

kinh nghiệm của mình HDR nên chụp cây , nhà cửa + bầu trời nhiều mây .. chỉnh lên nó sẽ ảo diệu lăm , chú chụp cận cảnh " đôi giày " như vậy :| thì ....
  8. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

HDR thì phải chọn stock chụp cảnh góc rộng , tòa nhà, cánh rừng, bầu trời... chứ mỗi đôi dày thế này thì blend màu cũng lên dc thế này chứ HDR làm gì
  9. Richard Huy

Richard Huy Thành viên cấp 1

mình thấy stock này bạn làm dc vậy là ok rồi ! có phải ai cũng làm dc vậy đâu :D phát huy nữa đi bạn !
  10. valadilene2

valadilene2 Thành viên cấp 1

Chỉ dùng 1 tấm ảnh mà muốn chỉnh HDR thì kỹ thuật phải thật cao, các khoảng ảnh sáng trong ảnh càng rộng thì ảnh HDR càng dễ thực hiện, không cứ là phải có trời, đất và phong cảnh. Ảnh có đủ bầu trời, mặt đất và cây cối dễ làm không phải vì nó sẽ ảo mà là do các khoảng ánh sáng trong không gian như vậy rất rộng (các khoảng dynamic range - EV)
    Apophiscaphefin thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn