Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tập Tành ] Xin lỗi em chỉ là thằng dùng Brush thôi

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Quốc Thái, 21/4/13.

Lượt xem: 2,662

1. Quốc Thái Mới đăng kí

Em chỉ dùng brush nên mặt trăng trông chưa ấn tượng cho lắm, làm sao cho quầng sáng nó có nhiều màu và phát sáng RỰC RỠ nhỉ

...
  2. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Dùng Brush mềm hay cứng thế bạn?
    Bạn up ảnh bị lỗi.
  3. Quốc Thái

Quốc Thái Mới đăng kí

AmateurTZ mình dùng cọ mềm mà, muốn quầng sáng thêm màu sắc và lung ling =((
  4. AmateurTZ

Ý bạn là như thế này á?
    talahuvo9x, Quốc TháiTAIKHOANBIXOA-01 thích bài viết này.
  5. Quốc Thái

Quốc Thái Mới đăng kí

Đại khái là thế ;) vẫn dùng Brush à đại ca <:-P@AmateurTZ
  6. AmateurTZ

Dùng Gradient bạn à. tách sơ sơ quầng sáng của mặt trăng ra rồi phủ lên 1 lớp Gradient loại có nhiều màu sắc. sau đó thử các chế độ hòa trộn kiểu như soft light và giảm Opacity thấy vừa là được. thảm cỏ cũng làm tương tự. không cần tách kỹ. Lưu ý: Nếu chỉ muốn Gradient tác dụng vào layer ngay dưới nó thì bạn nhấn và giữ phím Alt đồng thời rê chuột vào vùng giao nhau giữa 2 layer (ở bảng layer) đến khi xất hiện mũi tên chỉ xuống. Nó ràng buộc giữa 2 layer này mà không ảnh hưởng tới toàn bộ bức ảnh.
  7. Quốc Thái

Quốc Thái Mới đăng kí

Hì hì Pic này mình chỉ dùng Brush làm từ A -> Z mà không dùng thêm công cụ khác @-) nên nó hơi tù >:)
    Cơ mà phủ lên Gradient thì làm thế nào bác AmateurTZ nhỉ? Chọn kiểu gì đây?
  8. AmateurTZ

Mình chưa viết Tut bao giờ. nhưng hôm nay thấy bạn vẽ đẹp tự dưng tại thấy ngứa tay. thôi cùng là gà thì chỉ bảo nhau tí vậy. Mình nghĩ giao lưu học hỏi kiểu này thì mới nhanh lên tay được. Sau đây là cách làm của mình:
    1:
    [​IMG]2:
    [​IMG]3:
    [​IMG]4:
    [​IMG]5:
    [​IMG]6:
    [​IMG]7:
    [​IMG]8:
    [​IMG]9:
    Đây toàn là những kiến thức ở mức căn bản. Thực ta chẳng khó gì cả.
    cljck4game, Quốc Tháikevin_k7n thích bài viết này.
  9. Quốc Thái

Quốc Thái Mới đăng kí

Hôm qua nghe bác nói em đã cố làm, sáng nay lên bác hướng dẫn dùng Pen tool, hôm qua em làm bằng Selection tool (Phím M) [​IMG]đây :v bác cho ý kiến :v
  10. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

thể loại fantasy à ((((((= đc đấy nhưng màu chưa đc ảo diệu lắm :v
  11. Quốc Thái

Quốc Thái Mới đăng kí

Chẳng biết thể loại gì cả, bầu trời màu sáng hơn nữa nữa chắc sẽ đẹp hơn >:D<như kiểu màu dạ quang ý
  12. Quốc Thái

Quốc Thái Mới đăng kí

Bác AmateurTZ ơi đưa layer mặt trăng lên trên là đc mà =))
    Đúng là đãng trí bác học, k cần mặt nạ đâu :-bd
    AmateurTZ thích bài viết này
  13. kienvang0302

kienvang0302 Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn