Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Template project, các bác góp ý để em làm bài tốt nhé :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi quabong2690, 30/6/14.

Lượt xem: 2,919

1. quabong2690 Thành viên cấp 1

Giúp em làm cho nó nuột nà hơn ạ :D

...
  2. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

Cái dải xanh-nâu trên cùng màu sắc có vấn đề đó thớt. Không hợp lắm. Với 2 icon facebook vs twitter sao ý.
    quabong2690 thích bài viết này
  3. quabong2690

quabong2690 Thành viên cấp 1

uh, cảm giác chóe chóe mắt, mà tại thói quen k để chỗ nào trống nên cứ thích thêm thắt linh tinh, bỏ cái dải đó đi chắc ok hơn. tks thớt nha Texture_SSK
  4. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

đây là bài tập hay dự án thực tế bạn, như thế mới đánh giá dc bạn ah.
  5. quabong2690

hungdv1991 project kì này của mình thôi bạn :D mà góp ý theo kinh nghiệm thực tế thì càng tốt mà bạn.
  6. hungdv1991

Bài tập thì tạm dc thôi, 6 điểm. Đôi khi con cép của web ấy, k nhất thiết phải theo logo, nhất là màu xanh của bạn.
    + Hai cái icon ở vị trí vô duyên, nếu bạn muốn icon thì nên lấy theo cái này, sẽ chuyên nghiệp hơn http://fortawesome.github.io/Font-Awesome/cheatsheet/ (nó là font icon)
    + Web của bạn k có điểm nhấn, chỗ nào cũng là xanh nhạt và nâu.
    + Footer nếu muốn giữ nguyên thì căn lại, (còn mh k thấy kiểu trình bày ấy đẹp)
    + Cái sdt cuối góc phải, nếu ngta k để ý thì sẽ phí đất dùng nó, nên cho màu box, màu khác.
    + Nói lại 2 cái icon, bạn căn lại cho nó thẳng hàng với body chứ tự dưng đừng cho nó thò ra thế.
    + Về font chữ thì nhìn hình hơi bé, nên k nhận xét dc j
    => Theo cái mắt và quan điểm của mh thôi, chứ bạn làm thì thấy cái j k hợp lý thì sửa lại, còn bạn thấy Ok rồi thì nên giữ nguyên...:D
    mindnie thích bài viết này
  7. quabong2690

hungdv1991 thank bạn nhiều! mai mình chỉnh lại cho hợp lý bạn góp ý tiếp nhé! :D
  8. hungdv1991

OK bạn
  9. quabong2690

hungdv1991 bạn ơi, mình down fontawesome về, nhưng k text đc trong ps là sao???
  10. kevin51

kevin51 Banned

theo mình nên cho 3 cái ảnh trên đầu thụt xuống 1 tí sẽ đẹp hơn
  11. hungdv1991

quabong2690 bạn dow font ấy về cài đặt như các font khác bình thường, khi bạn copy cái icon đó về thì chọn cái font mà vừa cài đấy nó sẽ hiển thị dưới dạng icon.
  12. quabong2690

Cảm thấy ko ưng lắm nhưng k biết sửa tiếp sao nữa :( Các thớt ra tay giúp iem!!!
  13. hungdv1991

Cái gạch gạch nền đấy là nền web hay tn?
  14. quabong2690

15. hungdv1991

K ổn, k có nền đấy còn đẹp hơn, bạn làm header, body, footer tràn hết còn đẹp hơn để cái nền đấy
    + Đang ở trang nào thì phải để active trang đó lên (trên menu)
    + Font đó k hợp
    + Bạn để sản phẩm ở ngoài trang home ít thế kia k dc, show hàng ra ít nữa
    + Mục xem thêm nên để read more or xem thêm chứ đừng để nút icon.
    + Ảnh slide nên để tràn ra, chứ để thế kia chối lắm
    + nếu muốn để nền đấy thì cho 2 cái icon bấm next vào trong.
    + icon kết nối k có chỗ khác để ah mà để dưới logo?
    + Nên bỏ cả đoạn chỗ logo và thay vào là menu rồi tới slide luôn
    Tạm vậy...:D
  16. quabong2690

hungdv1991 bạn tư vấn giúp mình font chữ vs @@ bị dốt vụ chữ nghĩa quá :(
  17. quabong2690

em chia trang phần sản phẩm ntn đã ổn chưa ạ, mọi người góp ý giúp e vs ạ :D
  18. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

@quabong2690: Site này vs site trên khác nhau đúng không bạn?
    Mình thấy:
    1. Màu text chưa nổi (text màu trắng mà viết ở nền xanh của bạn thì nhìn rất chói, mà rất khó nhìn, cả text màu xám cũng vậy)
    2. Font chữ cũng chưa đẹp :D
    3. Khoảng cách text giữa 2 dòng và giữa text đến ảnh gần quá, bạn nên cho dãn ra chút và thêm đoạn text nhỏ ở dưới khoảng 1-2 dòng nữa
    4. Ảnh đầu tiên ở hàng thứ 2 (từ dưới lên) text lệch kìa ;))
    5. Phần header chưa hợp (logo quá to tạo khoảng trống nhiều quá... )
    6. Footer đâu mất rồi :O
    => Nhìn tổng thể thì site của bạn không được nổi, nhìn hơi khó nhìn, mà phần sản phẩm nó kiểu gì nhỉ :-?, mình nhìn vào thấy kiểu gò bó.
    Ý kiến cá nhân của mình thôi nhé, bạn làm thế này vẫn đẹp hơn mình chán :))
  19. quabong2690

đây là template mẫu mình làm theo :) làm thế nào để chuyển từ cái template mẫu kia sang bài của mình ch ốn đẹp bi h, tây sang ta khó quá đê :(((
    nguyenthao811 có gợi ý j thêm giúp mình k, cám ơn nhận xét bài của bạn, góp ý thêm để mình chỉnh sửa bài tiếp nhé ^^
  20. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Màu của b nhạt hơn của họ kìa, xanh vs hồng b đang dùng không hợp vs text màu trắng (ở file mẫu màu của họ đậm hơn mà) :D.
    Font size cũng thế, ví dụ như ở phần sp, font size của phần chi tiết của file mẫu nhỏ hơn mà nhìn chữ rõ hơn mà, còn ở file của bạn font gần như bằng vs text ở trên rồi, màu chữ nhìn cũng k rõ nữa :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn