Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Template website phòng cháy chữa cháy, thiết bị điện

Chủ đề thuộc danh mục 'Templates, Source code' được đăng bởi miaki0512, 20/9/13.

Lượt xem: 10,247

1. miaki0512 Mới đăng kí

Vô cùng chán nản bởi thiết kế mình dù đã rất tâm huyết nhưng bị khách hàng chửi cho xấu một cách thậm tệ.
    Cuộc đời như xuống dốc không phanh, chán công việc đến cực độ.
    Mình xen phép shared template này một phần vì nó không còn một chút giá trị nào nữa. Cũng như chính bản thân đã cảm thấy buồn vì mình thiết kế website mãi vẫn không thể đẹp được. Liệu mình còn có thể đi theo con đường này nữa được không.

Không thể up link down vì chưa đủ số bài :-s

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thứ nhất, đây là full code web hay chỉ là PSD template?
    Thứ 2, bạn làm web mà ko hiểu nguyên tắc khi share link bị giới hạn vì ko đủ bài viết thì chỉ cần bỏ http://www ra là ok àh?
  3. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Thế này là đẹp rồi :v :v Nhưng đúng là nó phổ thông quá! :v :v
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đã move :)

mình thấy 2 bên sidebar ko đều, chỗ có border chỗ ko, chỗ thụt ra thụt vào
  5. ohyeah

ohyeah Banned

Khách hàng mới chê xấu mà đã thấy đời "tụt dốc không phanh" thì yếu cơ quá. Cố lên, sau này còn được thưởng thức tình huống : " Thằng khách hàng nói xong là muốn rút súng ra bắn cho nó một phát rồi đi tù cũng được"
  6. miaki0512

miaki0512 Mới đăng kí

Quả thật muốn bắn quá huhu. Với 1 template như thế này thì vừa cắt html vừa code 2 ngày là xong. Nhưng rất tiếc nó đã không thành full code. Hiện mình đang làm lại. Mình sẽ shared full code web + Psd + Html sau khi hoàn thành. Cảm ơn đã quan tâm.
    Mình thấy đúng là vẫn lệch chưa cân đối lắm. Nhưng bị nói quá xấu và nhạt nhòa thì quả thật là rất buồn.
  7. Mr.AnhStyle

Mr.AnhStyle Thành viên cấp 2

Khách hàng là God mà =)) Họ bảo sao thì là vậy
    Nhìn chung template của bạn về màu sắc,bố cục là oki,đúng chuẩn Việt Nam :D
    Tuy nhiên 1 số chỗ không được ổn cho lắm
  8. miaki0512

miaki0512 Mới đăng kí

Psd của nó đây, đã hoàn thiện chức năng cân đối so với ảnh demo rất nhiều.
    Ai cần có thể lấy về dùng.
    mediafire.com/download/uyu6muej7cii2o2/index.psd
  9. lttung1197

lttung1197 Thành viên cấp 2

theo mình thấy thì kỹ thuật bạn đã làm khá tốt rồi, tuy nhiên vẫn chưa thấy có ý tưởng và sáng tạo ở đây , web ko tạo dc ấn tượng cho người xem , dễ bị chìm trong hàng loạt các web khác có thiết kế tương tự
  10. thangnm1702

thangnm1702 Mới đăng kí

Đúng là giao diện có vấn đề rồi bạn.Thứ nhất về phần màu sắc theo mình thấy logo của khách hàng màu đỏ đen thì tông màu trên website nên xuyên xuốt là 2 màu này.Thứ 2 bạn phối màu có vấn đề 1 trang web để chuẩn nhất chỉ nên tối đa 3 màu là đủ.Theo mình thấy cột menu bên trái bạn đổ màu gradien cam rồi xanh ko hợp với menu chính màu đỏ nằm trên.Rồi phần nội dung ở giữa bạn lại đập thêm menu xanh lá vào nữa nhìn rợn kinh khủng...Thứ 3 bạn xử lý ảnh trên tất cả các banner chính trên phần header đều ko tốt.Nói thật bạn đừng buồn layout này khách hàng không thể xử dụng là đúng...Thanks
  11. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

khách chê xấu là 1 rủi ro hết sức bình thường, tài năng bạn dù có thần thánh đến mấy cũng ko thể làm hài lòng đc toàn bộ thiên hạ, ngay đến những danh họa thế giới mà các tác phẩm của họ đc cả thế giới ngưỡng mộ vẫn có ng chê là xấu
    huống gì...

Ủng hộ diễn đàn