Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Test tay nghề nào

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi havanphongvn, 22/10/12.

Lượt xem: 3,506

1. havanphongvn Thành viên cấp 1

mod close dùm

...
    xnox1becoi1 thích bài viết này
  2. TylerKid

TylerKid Về hưu

chỉnh sáng quá khiến da mẫu hơi bị cháy và thiếu sắc hồng :D
    phần trời mây trông ko tự nhiên
    havanphongvn thích bài viết này
  3. havanphongvn

havanphongvn Thành viên cấp 1

Đang mời mọi người trổ tài mà ....vào nói xuông thế ko ổn đâu .... Màn hình của bác sáng quá rồi đó ... thử chỉnh giảm độ sáng xuống xem sao .... bên màn hình độ sáng là 60% ...... về độ sáng của da .... mình thấy là ổn ...... hi vọng thấy tác phẩm của bác
  4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Độ tự sướng của bạn hơi cao đó, mod thì tự nhận là xinh, chụp cái kiểu chu môi như con vịt, lại còn cầm bó hoa tay cứng đờ đưa vào mồm, ko hiểu ý tưởng tạo dáng là gì luôn. Cái áo thì bó vào lưng làm lưng chia hai khúc rồi thêm cái eo, rồi dưới cái eo làm đằng sau mod chia làm 4 khúc. Cái background thì nham nhở, chênh sáng quá lớn. Hơn nữa để eo váy lên quá cao nên tạo sự phi lý về tỷ lệ người, eo ng bao giờ cũng dưới khuỷu tay, ở đây trên khuỷu tay cả gang. Ảnh đã sai thì retouch cũng khó mà kéo lại.
    havanphongvnBéo thích bài viết này.
  5. thanhluan

thanhluan Thành viên cấp 4

Nếu chấm theo thang điểm 10 thì tặng bạn 4 điểm
    2.5 điểm vì mất công chụp, 2.5 điểm vì mất công blen, nhưng phần trời bị lộ quá nhiều...
    Trừ 1 điểm vì tội ts...chị này có thể nói là ưa nhìn chữ ko đến nỗi "xinh lắm " như bạn nói.
    Béo thích bài viết này
  6. thanhluan

Nếu nói về độ sáng màn hình thì bạn mới là người sai, khi làm thì tốt nhất là để độ sáng màn hình 100%, như vậy ta sẽ có cái nhìn về độ sáng chuẩn xác nhất, chẳng ai lại đi chỉnh lại độ sáng màn hình để xem 1 bức ảnh bạn ạ...
    havanphongvnBéo thích bài viết này.
  7. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bạn vào để học hỏi kinh nghiệm hay để khoe tay nghề ?
    Nếu để khoe thì mình ko có ý kiến gì nhé, ko lại ăn gạch của bạn ^^
  8. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Nói về chỉnh màu sắc ánh sáng màn hình thì ko biết bạn có chỉnh màn hình về chuẩn ko???
  9. Béo

Béo Thành viên cấp 2

Tính làm thử mà nghe bạn nói mất hết cả cảm tình. Để màn hình đọ sáng có 60% là bạn đã sai rồi. Hình bạn làm bầu trời quá lộ, da quá sáng, không hài hòa. Mình thấy link yahoo là Vanphongstudio, nếu bạn mở studio mình sẽ không bao giờ đến chụp. Nói thẳng vậy nhé :)
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chỉnh độ sáng ảnh cho phù hợp chứ có ai chỉnh độ sáng màn hình cho phù hợp để xem ảnh =.=
    Nhưng vẫn like vì đóng góp :D
  11. havanphongvn

uk anh nhận xét đúng lắm ...... nhưng cái câu mỏ chu như con vịt thì anh xem lại nhé ..... con người với nhau hết mà anh .......đem thú vật vô đây chi vậy .... em chia sẽ ... mong muốn mọi ngừoi đưa tác phẩm của mình lên cùng nhau học hỏi mà ... anh nói vậy có hiểu sai quá về ý em ko ?

Em chỉnh màn hình để khi in ảnh trùng với màu và độ tương phản ngoài lab ..... có lẽ cách làm của mỗi người mỗi khác .... màn hình em độ sáng cũng ko full 100% ... nên góp ý nếu anh em xem ảnh nên chú ý đến độ sáng màn hình ... ^^!. NẾu ảnh dư sáng thì cố gắng lần sau vậy ....

^^! mình làm hình in ở lab đó bạn .... 60% là ra hình sáng chuẩn bằng lab ..... mình thấy anh em ở đây có vẻ căng thẳng quá ...... tất cả những gì mình muốn mình đã ghi đầy đủ trong topic ..... anh em đọc kỹ rồi hãy bình luận .....
    bạn ơi .... cái đó mình ghi trên topic rồi đó ... úp ảnh gốc lên .. để anh em cùng làm cho vui ..... chứ ko phải khoe nghề gì đâu bạn .....

Em cũng rửa ảnh thường xuyên ... ảnh rửa ra độ sáng cũng được lắm bác
  12. xuangiang1011

Nếu để mà nhận xét thì ảnh này đáng cho vào sọt rác bạn à. Mong bạn đừng cho mình ăn gạch vì câu đó.
    Da mẫu thì tái, màu là màu trắng chứ ko còn là màu da nữa. Sáng thì đúng là hơi sáng quá. Nhìn cái ảnh bạn thực sự nó giống ảnh ghép hơn là ảnh chụp.
  13. BEAT

BEAT Thành viên cấp 3

không quan trọng là độ sáng 100 hay 60, ảnh nó đã cháy thì kể cả bạn để 0 nó vẫn cháy.
    thanhluanhavanphongvn thích bài viết này.
  14. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

Sorry vì nói hơi nặng lời nhưng mình ghét nhất kiểu chụp ảnh chu mỏ, phi nhiếp ảnh kinh khủng, nhan nhản, nhìn đâu cũng có. Ý mình là dùng phần mềm hoặc thiết bị để chỉnh màu sắc và độ tương phản ... của màn hình cho chuẩn, nếu bạn hay rửa ảnh thì chắc là màn hình bạn ok vì mình cũng thấy ảnh đó da ko sáng quá.
  15. thanhluan

[quote=" havanphongvn, post: 52548, member: 3874"
    ^^! mình làm hình in ở lab đó bạn .... 60% là ra hình sáng chuẩn bằng lab ..... mình thấy anh em ở đây có vẻ căng thẳng quá ...... tất cả những gì mình muốn mình đã ghi đầy đủ trong topic ..... anh em đọc kỹ rồi hãy bình luận .....
    [/quote]

XL nhưng mình đâu có thấy bạn ghi làm để in ở chỗ nào đâu nhỷ... 8-|
  16. xuangiang1011

Mong bạn ko nói đến mẫu ở đây. Ở đây chỉ nhận xét về đồ họa thôi nhé. Còn tư thế chụp ảnh thì mỗi người một sở thích.
  17. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Da như vậy thì cũng ko gọi là quá cháy,.vẫn rõ nét mà,.chỉ là cái vóc dáng mod với cả tư thế chụp trông nó ko phù hợp lắm,.với cả quả mây hơi ảo,.ảnh như thế này thì mình thấy làm kiểu nào nó cũng khó đẹp.
    Bạn làm studio mà chất lượng ảnh rồi góc chụp thấy thấp quá..
  18. thanhluan

Quy tắc vàng "KHÔNG BAO GIỜ ĐƯỢC ĐÂM MẪU" chỉ được chém thợ thôi :))
    xuangiang1011havanphongvn thích bài viết này.
  19. havanphongvn

XL nhưng mình đâu có thấy bạn ghi làm để in ở chỗ nào đâu nhỷ... 8-|[/quote]

Em ở Vũng tàu lận anh .... cái này là hỗi này em comment nằm trên đầu ....... mess cho anh em ....chứ ko mess riêng anh ... đưa tác phẩm lên đi anh ........^^! hehe
  20. havanphongvn

freelancer ..... mới tập chụp thôi bạn ...... hihihi ......cảm ơn góp ý .... vẫn thấy cái mây đó ko ổn ....^^!
    xnox1becoi1 thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn