Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thắc mắc] - Hỏi về thuộc tính z-index trong CSS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 14/7/13.

Lượt xem: 2,561

1. Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đoạn code khi em dùngm... chỉ đc sử dụng mỗi CSS thôi nha.

Mặc dù đã thêm thuộc tính z-index vào nhưng mọi người xem video sẽ thấy nó vẫn nằm dưới những dòng text...xin cho em cách khắc phục.

Em tính học theo như cái này, khi di chuột vào 1 tin thì nó sẽ hiện 1 lớp phủ lên ( ko biết miêu tả thế nào .. dốt văn từ nhỏ )
    http://themeforest.net/item/exposure-simple-portfolio/full_screen_preview/5134225

...
  2. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Em đặt hover ở class ngoài cùng ấy.
    Em đưa đoạn HTML lên xem.
    Trước giờ chị làm hover này chưa khi nào dùng index cả.
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Em ngu html lắm,. mới mò mò chứ đang ngồi xem mấy theme wordpress xem mấy hiệu ứng rồi tự học theo lại = css = cách thử css trên nền trang fb chứ em chả biết html của nó thế nào mà fix cả =="
    Chị dùng đoạn code ở trên = cách sau...
    1. vào link và cài đặt addon (nếu xài chrome) còn firefox thì vào store rồi tìm cái addon tên là Stylish.
    2. click vào biểu tượng Stylish sau khi cài..hiện như dưới rồi f5 facebook và tìm xem có ai share link hay bài viết thì chị rê chuột vào đó nó sẽ hiện hiệu ứng @@

CSS còn chưa sõi nên em chưa tính mò html @@ ngồi mò mò học cũng hết khổ.
  4. delta

delta Mới đăng kí

Z-Index chỉ có tác dụng khi 2 class hay ID có thuộc tính position: là relative, fixed hay absolute và là 2 thẻ ngoài cùng của 2 module bạn muốn sử dụng (cái này cũng nói chứ không biết diễn tả sao cho đúng từ ngữ)
    Ví dụ #A là cha của #B
    và 1 element có ID là #C
    #A có thuộc tính position: absolute, fixed hay relative gì đó và z-index là 1 số bất kỳ
    #B tương tự như #A và z-index cũng bất kỳ
    #C như A và B và z-index cũng thế.
    Khi đó nó chỉ xét tới các thằng có thuộc tính position: absolute, fixed hay relative ở ngoài cùng mỗi thằng, tức là ở đây nó chỉ xét tới z-index của #A và #C, còn #B là con của #A nên sẽ không xét tới.
    Bạn không đưa file HTML nên mình chỉ đoán mò ý bạn hỏi thôi :)
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  5. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

delta giờ em biết về thuộc tính z-index hơn rồi ợ, từ hồi hỏi đến giờ em lên google search nhiều lắm :D

Ủng hộ diễn đàn