Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc mắc về List Lens Correction ở LightRoom

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi TapiNguyen, 22/2/16.

Lượt xem: 7,666

1. TapiNguyen Mới đăng kí

Chào cả nhà,
    Mình mới tìm hiểu về nhiếp ảnh và dùng Lightroom để làm hậu kì cho ảnh.
    Mình dùng lens 18-105mm, f/3.5-5.6 với tính mua thêm 1 lens để chụp chân dung AF-S. 85mm,f1.8 Nikon nhưng cũng không có trong list
    Cho mình hỏi ở mục Lens Corrections không có lens mình dùng:
    1. Không biết là do lỗi cờ rắc version hay là mình có để import thêm được???
    2. Nếu không thể import thêm được thì please cho mình biết phiên bản nào LR nào có hỗ trợ lens này với ạ. Hiện tại mình đang dùng LR v5.7.
    Nhờ cả nhà xem qua ảnh và giúp đỡ
    Trân trọng,
    Tapi

...
  2. TapiNguyen

TapiNguyen Mới đăng kí

Có ai giúp mình không??
    Nếu trong diễn đàn có bài nào trả lời rồi. Cho mình link, mình đọc cũng đc. Mình đã search nhưng không thấy.
    Trân trọng,
    tapi
  3. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

Đơn giản là Lr nó ko hỗ trợ cái ông kính đó của bạn. (Có thể Lr nó cho rằng ống kính đó ko làm ảnh hưởng nhiều đến ảnh bạn chụp như: sai màu, méo hình...) Nếu bạn vẫn muốn dùng các chức năng đấy thỳ bạn tìm 1 lens profile tương tự tiêu cự và khẩu độ của ống bạn chụp rồi áp vào thôi...
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn