Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thắc Mắt Box Chọn Font Trong Photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi toanit0392, 27/8/14.

Lượt xem: 1,995

1. toanit0392 Thành viên cấp 1

mọi người cho mình hỏi tại sao box chọn font của mình chỉ có 1 cột ..bình lúc trước mình có đến 2 cột rất dễ dàng quan sát font còn bây giờ thì mò đại .. cảm ơn mọi người nhiều
    Khung của mình

của người khác​

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn nhìn hàng tren Menu, mục Type, vào Preview Fonts Size, bi giờ, của bạn, là mục None, nên hok có gỉ để ngắm cả, bạn chọn Hurge, là lớn nhất, hoặc Extra Large, là cũng đủ lớn, sẽ có nét gì đó, cho bạn ngắm chơi ! :))
    caodangtoi, Hồng Sơnthangdgs thích bài viết này.
  3. toanit0392

toanit0392 Thành viên cấp 1

tranvan.muon thích bài viết này
  4. Quanthanhtieu

Quanthanhtieu Thành viên cấp 2

Nhân tiện em xin hỏi bác tranvan.muon: Bác thấy giữa Vni và Unicode, font nào tốt cho thiết kế hơn vậy? Cảm ơn bác nhiều.
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Voãi #4. Lại còn có cái đó nữa à @@!
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@Quanthanhtieu : 2 thứ đều như nhau, cái VNI là cũ của Made in Việt Nam, còn mã Unicode, là mới, là của tiêu chuẩn Windows, sau này Windows version mới cỡ nào, Windows 8, 9, 10... cũng hok sợ bị lỗi, Unicode sẽ phát triễn mạnh, và các nhà việt hóa, sẽ lấy Unicode mẫu, mà việt hóa, fonts từ bi giờ trở đi, nên bạn nên chọn 1 dạng Unicode trong máy, sài lâu dài dc, VNI, chỉ sài khi đã lỡ có sẵn là VNI.

Chuyên Fonts Unicode:

http://forum.vietdesigner.net/threads/font-bo-400-font-utm-super-hot.7230/

Dù fonts nhiều, cũng hok seo, vì chữ đứng đầu là U, (biết nó là Unicode), cứ cài và sài, khi nào rãnh, thì xóa fonts nào có U đầu, là dc.
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/8/14
    Quanthanhtieu thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn