Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tham Khảo] Bạn muốn ngồi 1 quán NET như thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi MrVit, 10/6/13.

Lượt xem: 7,198

1. MrVit Thành viên cấp 1

Nhà mình sắp mở 1 tiệm net. Mà quá lâu rồi mình không còn chơi game ở quán Net nữa nên bây giờ không biết Game Online & Offline có những game gì.
    Thời mình còn chơi game Kiếm Thế, Võ Lâm thì còn thấy có các IP Bonus của Garena, hay IP x2 EXP cho LMHT... Không biết bây giờ còn không.
    Vậy mình muốn nhờ các bạn còn chơi Game ở thời điểm hiện tại cho mình 1 vài tiêu chí mà các bạn khi chơi Team như AOE, LMHT, Dota muốn ngồi 1 quán Net như thế nào?
    Ví dụ như: Có điều hòa, chỗ ngồi thoải mái, phục vụ nhiệt tình, nên đăng ký các IP Bonus của các game gì...
    Trân thành cảm ơn các bạn ^^!

...
  2. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

quan trọng là giá, điều hòa mát lạnh ai chả muốn ngồi, phục vụ chu đáo ai chả muốn, nhưng cùng với đó thì giá sẽ phải cao, mà cao thì sinh viên cũng khó khăn
    MrVit thích bài viết này
  3. LeeMoon

LeeMoon Thành viên cấp 1

Ngày trước mình ngồi Net mình thích nhất là chỗ ngồi thoải mái, bàn phím, chuột luôn sạch sẽ. Ng coi quán Net thân thiện. Quán Net nên chia ra 2 phần, 1 chơi game, 1 chat chít. Để tránh ồn ào, nhiều khi có nhìu vị phụ huynh nhà ko có máy nhưng muốn nói chuyện vs con cái ở xa thì việc giữ trật tự sẽ làm họ hài lòng hơn.

Phòng Net sạch sẽ, ko cần màu mè. Miễn là lúc nào cũng sạch sẽ. Còn nữa, mấy anh hút thuốc...trời ơi! mình chúa ghét cứ phà phà bay khắp nơi trong phòng.

Còn về phần Game thì mình thua, há há. 5, 6 năm rồi ko biết quan Net ở Vn ra sao :))
    KenNguyen93, minhkhuev3MrVit thích bài viết này.
  4. Xai Trính Tã

Xai Trính Tã Thành viên cấp 1

Mình ko chơi mấy game như bạn nói ở trên, mình hay chơi cf, chủ yếu là cấu hình ngon ngon 1 chút, ko gian để bàn phím và chuột rộng rộng 1 tý + thêm điều hòa nữa thì tuyệt ;)
    MrVit thích bài viết này
  5. MrVit

MrVit Thành viên cấp 1

tks các bạn đã góp ý ^^ Mình đang tổng hợp ý kiến của tất cả mọi người để hoàn thiện 1 phòng net hoàn chỉnh nhất ^^
  6. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Nên để 1 khoảng cho mấy ông hay hút thuốc. Ghét lắm. Game thì giờ chủ yếu và chế và dota, cs, cf, ngoài ra thì võ lâm 2, au,...
    MrVit thích bài viết này
  7. Easy

Easy Thành viên cấp 1

Theo mình quán net thì:
    1. Sạch sẽ: bàn phím, chuột, màn hình phải được lau dọn thường xuyên. Túi đựng đồ ăn, cốc nước của khách uống hết cần phải đc dọn ngay. Nhà vệ sinh phải sạch sẽ.
    2. Chỗ để xe dễ dàng, rộng rãi.
    3. Có điều hòa, quạt.
    4. Sắp xếp máy theo kiểu 4-4 hoặc 5-5 dành cho các nhóm chơi Dota hoặc Đế chế
    5. Có phục vụ đồ ăn, đồ uống(cái này có khi còn kiếm hơn cả tiền net :)) )
    6. Nhân viên trông quán là con gái thì khách vào khoái hơn :)) Nhưng phải ưa nhìn tí :)) Đồng thời cũng phải biết xếp chỗ cho khách nữa, đừng để ngồi lung tung - sau có team vào chơi thì lại k có chỗ hoặc lại cách xa nhau.

Tạm thế đã nhỉ :-?
    nguyenlamlllMrVit thích bài viết này.
  8. painful

painful Thành viên cấp 1

mình thích quán sạch sẽ với thoáng 1 tí :( chứ bây giờ chui vô mấy quán net mà như vào cái động í. Bí mà tối om om, mùi thuốc lá, mùi mồ hôi "lồng lặc"
    MrVit thích bài viết này
  9. minhkhuev3

minhkhuev3 Thành viên cấp 1

quan trọng là cái mùi thuốc lá ấy(thuốc lá + điều hòa thì ôi thôi rồi), mấy cha hút thuốc lá trong quán làm mình ko tài nào mà chịu cho được, game thì bạn chịu khó vào vài quán game là biết, với cả phần cứng cũng phải ngon một tí, chuột, bàn đi, bàn phím tốt tốt, rõ phím(cái này khó, nhiều người gõ rồi phím nó nhòe đi ứ biết đâu lại đâu)
    MrVit thích bài viết này
  10. MạnhTQB

MạnhTQB Thành viên cấp 2

Với 1 người chơi quán net thì mình cần :
    1- Thoáng mát, có điều hòa vào mùa hè.
    2-Rộng rãi, k nhất thiết phải nhiều máy, ít máy mà lúc nào cũng full thì ok :))
    3-Đập vào mắt là ghế ngồi + chuột + lót ;)) thế nên mấy cái này chọn đồ cho đẹp :D
    4-Giá cả mình nghĩ k phải là vấn đề lớn nhất, quán của bạn cho dù ít, đơn giản thì cũng nên bày trí cho thật chuyên nghiệp, và phải luôn giữ cho nó sạch, bàn phím + chuột không bị nát :))
    MrVit thích bài viết này
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

hạn chế gay, les vào

MrVit, Kenny VũThiên Ma thích bài viết này.
  12. việt ptit

việt ptit Thành viên cấp 3

Có các em xinh tươi phục vụ :">
    MrVit thích bài viết này
  13. genie

genie Thành viên cấp 2

2k/h, điều hòa cả đông lẫn hè, có các em xinh tươi phục vụ :-"
    nà ná na :-" :-" :-"
    MrVit thích bài viết này
  14. HSP

HSP Thành viên cấp 4

lâu rồi không ngồi net nhớ cái khoảng 2-3 năm về trước cày cuốc phong thần rồi kiếm thế thì
    Máy móc đc bảo trì hàng tuần
    vệ sinh phòng máy thường xuyên
    đường truyền ổn định , cách bố trí dây cắm rồi ổ điện gọn gàng ngăn nắp
    cấm hoặc hạn chế hút thuốc lá , có phục vụ đồ ăn nước uống
    à lúc trước 1 chơi quen 1 chỗ thì có mua acc theo giờ ở đó họ tạo sẵn bằng CSM gì của VNG , như giá bt là 5 ngàn 1 tiếng thì mua 10 tiếng , 20 , 50 . . . giảm còn 3 hoặc 4 ngàn
    Mới mở nên khuyến mãi dịch vụ như giảm giá giờ chơi , tặng quà . . . .
    Có điều hòa hay không cũng đc , nhưng điều quan trọng là sạch sẽ thoáng mát , không nên nhét quá nhiều máy vô .
    Chỗ ngồi thoải mái .
    Và về giá thì mình nghĩ không quan trọng cho lắm vì trung bình từ 10k đổ lại cho 1 h chơi , ngoại trừ những tiệm thuộc dạng VIP thì mình không nói làm gì .
    MrVit thích bài viết này
  15. DINH laminate

DINH laminate Thành viên cấp 2

chia ra 2 khoang :D 1 cho mấy đứa nghiện thuốc lào 1 cho mấy đứa k hút thuốc , máy lạnh, nước đầy đủ là oki, chỗ ngồi thoải mái + bàn phím vs chuột cũng rộng là k còn gì = mà bạn nên học cách vui tính 1 tí là ổn :)), à máy coie 5 + ram 4gb + win 8 là ổn =))
    MrVit thích bài viết này
  16. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Có chân dài phục vụ !
    MrVit thích bài viết này
  17. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Cung cách phục vụ là quan trọng nhất nhé bạn. Cứ cho rằng quán bạn đỉnh đến đâu, khách ra vào mà mặt như khúc gỗ thì đừng mong khách quay trở lại.

Để ý thấy khách nào ngồi lâu quá, bạn có thể cho họ 1 ly trà đá thật mát lạnh xem ? Bạn canh giờ dựa vào Soft quản lý đó cách 1 tiếng hoặc đại loại vậy. Họ chắc chắn sẽ rất cảm kích bạn. (Đừng bao giờ cầm ly trà đá đến chỗ họ rồi hỏi :"Uống trà đá không ?" nhé, coi chừng bị đá đó, ^^, chỉ cần đem đến và đặt xuống cho họ là xong. Có thể thêm vào vài câu xã giao vui vui 1 chút)

"Bạn lần đầu đến quán nét mình à ? Bạn ở gần đây hay là ở xa ? Bạn được giới thiệu đến nét mình hay tình cờ đi ngang ?...."

Những câu hỏi nhỏ, câu chào xã giao rất quan trọng, khách sẽ cảm thấy thoải mái, coi quán nét bạn như .... ngôi nhà mình. Họ sẽ ra vào nhiều hơn, mà thậm chí nếu họ có bận, họ cũng giới thiệu những người khác có nhu cầu. Mình đã từng đi 1 nhóm bạn cưỡi xe hơn 10 cây số để chơi LOL mà. XD

Bạn cũng có thể treo bảng giảm giá đồ ăn thức uống, giảm giờ giá giờ chơi, 2 tiếng + 1, .v.v... , cách ngày lẻ, chẳn hoặc cách tuần. Khi lựa chọn 1 quán nét, đa số họ lựa chọn tiêu chí chi phí là chính.

Vài lời thôi, hy vọng bạn trở thành 1 chủ tiệm nét thật đắt khách nhé ! :D
    MrVit thích bài viết này
  18. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Mình chỉ thích ngồi quán net mà xung quanh mình toàn gái xinh ngồi chat webcam rùi show hàng thui à! Coi ké ha ha
    MrVitchipxinh2310 thích bài viết này.
  19. chipxinh2310

chipxinh2310 Thành viên cấp 4

Máy lạnh + trai đẹp vây quanh :))
    MrVit thích bài viết này
  20. Mezzazzy

Mezzazzy Thành viên cấp 2

Mạng ngon, có chủ quán xinh, có gold member gg :))
    Đùa thế ngồi nhà là sướng nhất :))
    MrVit thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn