Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thành phẩm thiết kế Logo cho lớp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Huỳnh Sơn Tùng, 5/7/15.

Lượt xem: 4,886

1. Huỳnh Sơn Tùng Mới đăng kí

Chả là vừa rồi học 11 có trại. Vì muốn tự sáng tạo, lớp cử 1 nhóm 4 người thiết kế áo lớp không đụng hàng. 4 người thì chỉ có mình em biết dùng PTS nên ý kiến của 4 nhưng chỉ mình em vẽ :3 Cãi nhau cũng nhiều, nhưng thành phẩm đạt được rất đáng mong đợi :)
    Thời gian lên ý tưởng: 1 tuần
    Thời gian vẽ, chỉnh sửa, xét duyệt: 2 tuần

Vì là lớp Tự nhiên nên logo tượng trưng cho: Toán, Lý, Hóa, Sinh

Nhưng, đen đủi là, chỗ in áo họ không chịu in ảnh này, vì nhiều màu quá :( Team phải đau lòng, cắn răng chuyển sang thế này T_T

*Nghĩ sao chọn màu hồng làm màu áo lớp chứ -_-

Còn một thiết kế huy hiệu lớp nữa. May mà giữ lại được.
    Thời gian lên ý tưởng: 3 ngày
    Thời gian vẽ, chỉnh sửa, xét duyệt: 4 ngày (có đà nên làm nhanh hơn :3 )

Nay đăng lên đây, mong mấy bác, mấy anh chị cô chú bạn dì nhận xét thành phẩm của tụi em :)

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. Emerald

Emerald Thành viên cấp 2

Wow có chuyện nhiều màu nên từ chối à --- chỗ bạn đặt chắc người ta in lụa :P Thôi thì đơn giản, chuyển sang trắng đen mình nghĩ là ok chứ đừng dùng mẫu số 2. Lấy mẫu số 1 làm trắng đen thôi bạn, trắng - đen - xám. Tại mẫu 2 mặc lên chắc rợn ng lắm =))
  3. banhmikemsua

banhmikemsua Thành viên cấp 1

Cái này không phải logo, hình ảnh phải có sự chọn lọc, kết hợp, xúc tích và được cách điệu, rồi còn nhiều yếu tố bla bla nữa mới thành logo, của bạn giống như kết hợp giữa typo với một vài hình ảnh đại diện như kiểu vẽ Ai. Cũng khen vì ý tưởng nhìn khá dễ thương.
  4. mt-Orange

mt-Orange Thành viên cấp 2

còn là học sinh nên cũng không tránh em nó về logo được ! mà sao cái viền từa lưa hình không chọn màu khác mà lấy màu đen trông u ám quá ( ví dụ màu Cam chẳng hạn :D )
    - túm lại là mới 11 mà dùng Ps tốt ( chẳng bù hồi xưa chỉ lấy được bằng chứng chỉ loại khá Psmonkey), cũng có ý tưởng trong thiết kế - định hướng mỹ thuật luôn là vừa rồi đó
  5. mrcoiversion2

mrcoiversion2 Thành viên cấp 3

in hơi mắc đó, cái này chỉ trang trí thôi, làm logo thì ko cần, vì lớp mà có phải cái gì đâu mà logO:-)))
  6. thunderlion95

thunderlion95 Thành viên cấp 3

7. Huỳnh Sơn Tùng

Huỳnh Sơn Tùng Mới đăng kí

Tại mấy đứa muốn có biểu tượng gì đấy của riêng cho lớp :3 Với lại em vẫn nghĩ logo là hình đại diện của một tổ chức, nhóm, thương hiệu gì đó. Chứ em ko nghĩ sẽ cần một số điều kiện để trở thành 1 logo o.O

Ủng hộ diễn đàn