Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo luận] Bạn thường tách phông nền bằng cách nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nhã Chi, 24/7/15.

Lượt xem: 1,802

1. Nhã Chi Thành viên cấp 1

Mình thấy trên mạng có nhiều cách hướng dẫn nhưng không biết cách nào tốt nhỉ, ý mình là mình muốn tìm hiểu ưu nhược điểm từng cách để sử dụng trong từng trường hợp phù hợp.
    Cho mình hỏi thêm, mình dùng PTS CC tải trên này. Tìm mãi chẳng có cái plugin nào xóa nền phù hợp với nó, ai có thì cho mình xin nhé, xin cảm ơn! :x

...
  2. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

tách chắc chủ yếu = pen tool quá.tùy vào tấm hình cần tách nghiên cứu bối cảnh nền BG mà chọn tách nhanh và phù hợp.ví dụ như nguyên tông(BG màu xanh thì dùng Maskpro).lấy brush quét qua là xong nền.đó là đơn giản còn phức tạp thì tách từng khu = pen như đã nói
  3. PHUC-HOANG

PHUC-HOANG Thành viên cấp 2

Mình thì hay dùng Pen Tool, Background Eraser Tool, Layer Mask.
    Phương pháp thì nhiều nhưng tựu chung lại thì có 3 nhóm:
    * Lấy nét
    * Tương phản
    * Lấy vùng nhòe (blur)
    Tùy hình mà linh hoạt xử lý, nhưng quan trọng nhất là tỉ mỹ :)
  4. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

:-? Tùy vào BG có dễ xơi hay không , Nhưng cần chính xác chuẩn nhất thì mình dùng Pen tool,
    quangdhtm thích bài viết này
  5. quangdhtm

quangdhtm Thành viên cấp 1

chắc là lấy kéo cắt :))
    PHUC-HOANGChiVas18 thích bài viết này.
  6. ChiVas18

ChiVas18 Thành viên cấp 2

#5 nói chuẩn đấy cứ in ra lấy kéo cắt rồi lót BG khác.chuẩn
    PHUC-HOANG thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn