Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo luận] Nên sử dụng loại photoshop nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi TommyNguyen, 10/8/12.

Lượt xem: 78,974

1. TommyNguyen Mới đăng kí

Hiện giờ mình thấy trên mạng có rất nhiều phiên bản photoshop khác nhau .
    Mình nên sử dụng loại nào : 7.0 ,8.3 ,9.0 ,CS2 ,CS3 ,CS4 ..v.v . - dung lượng vừa phải thôi
    Được thỳ cho mình xin link tải luôn . Thanksss

...
    FMP thích bài viết này
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

mufc00, Linh Means, pitlamgi1 người khác thích bài viết này.
  3. Tuân Sắc Tuấn

Tuân Sắc Tuấn Thành viên cấp 3

Phiên bản mới nhất vừa ra là CS6 với rất nhiều chức năng mới so với các phiên bản trước, tuy nhiên nếu bạn muốn dùng 1 bản photoshop với dung lượng nhẹ và cà đặt dễ dàng thì bạn có thể sử dụng bản CS5, với dung lượng chỉ hơn 2gb :)
    haihugo thích bài viết này
  4. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Em vẫn kết CS 2. :D Mà tiện cho em hỏi tí. các bác hướng dẫn em fix lỗi sử dụng công cụ textvới. Mỗi lần sự dụng thời gian chuyển sang công cụ text rất lâu với. Bật mãi mới lên tool.
  5. vinh

vinh Thành viên cấp 1

cái nào mới nhất thì xài:D
  6. thanh_rossi

thanh_rossi Thành viên cấp 2

Mình dùng GIMP
  7. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

:))Yes - Mình cũng có xài GIMP :D GIMP :-bd
    Vừa Nhẹ - chạy nhanh Vô đối - nhưng không Mạnh mẽ như Photoshop :-bd
    Xúc trên Linux cũng có các phần mềm Đồ họa hay phết (mình xài Ubuntu 12.04 LTS)
    thanh_rossi thích bài viết này
  8. Hổ Báo VietDesigner

9. thanh_rossi

hehe ...mình cũng dùng Ubuntu đây ,,Gnome đẹp v~ ..đang vọc GIMP, INKSCAPE ...
  10. thanh_rossi

Vẫn khoái mã nguồn mở .ko lo chuyện bản quyền tuy rằng GImp ko thể bằng đc hẳn PTS, Inkscape chưa ngon bằng Illusstrator, Corel nhưng cũng tầm đc 80%.Với nhu cầu của mình thì tha hồ .
  11. Hổ Báo VietDesigner

Ngoài lề - xin phép Mod nha :))
    Ha ha ... Dùng quen Ubuntu rồi - chẳng muốn xài Win nữa :))
    Nâng cấp Giao diện - Lung linh nhìn sướng cả mắt :-bd Tốc độ chạy nhanh hơn Win - dùng bản quyền 100% - Không lo Virus ....:))
    Máy đang xài 3 HĐH Win 7 - Ubuntu 12 - Win 8 :D
  12. thanh_rossi

Hồi trước dùng Linux mint +win7 ,chuyển sang Ubuntu luôn ,cài thêm win 7 (phòng cho việc học hành thôi)..dùng Ubuntu thấy ngon nên thi thoảngmới động tới win.
  13. IceF

IceF Thành viên cấp 4

Lựa trọn là Cs2 hoặc Cs6 ^^!
  14. Hổ Báo VietDesigner

Kiều LinhTommyNguyen thích bài viết này.
  15. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Có thể do mình dùng nhiều Font nên khi chuyển sang tool Text hơi lâu..khoảng 4, 5s gì đó...nên chịu khó tí..để mà có nhìu sản phẩm đẹp..;))
    pitlamgi thích bài viết này
  16. amorous2k7

không phải đâu bác ạ. Em thấy trên 4rum nước ngoài có lỗi này mừ. mà từ CS3 lên mới bị thôi.
  17. Lâm Tiến Lộc

Lâm Tiến Lộc Thành viên cấp 2

tùy vào cấu hình của máy bác nữa, máy em Core i3 Ram 2Gb chạy CS5 vừa đủ bộ nhớ :(
  18. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

19. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Máy mình cùi RAM 2GB, Chipset Intel Dual core 2.6. Chạy CS6 vẫn tốt. Chỉ chạy với ảnh nhỏ thoai. Max size tầm khoảng 2000-3000px thôi. Quá chắc ko chịu đc :D. Mình thì thích cái gì mới và nhìu tiện ích là dùng.
  20. amorous2k7

Em core i5, ram 4Gb, card đồ họa 1Gb mừ. Đó là lỗi của PTS bác ợ. em mở ảnh nhỏ thử chuyển sang tool text mà vẫn bị mờ.

Ủng hộ diễn đàn