Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Thảo luận] Nên sử dụng loại photoshop nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi TommyNguyen, 10/8/12.

Lượt xem: 78,973

1. TuanVuKT

TuanVuKT Thành viên cấp 2

Máy bác trâu vậy. Máy em còn ko có card đồ họa :)).
    Lỗi ps thì cài lại thui. không được thì lỗi win chăng. Dùng ps mình cài xp cho lẹ. Dùng win7 bấm cách để di chuyển ảnh toàn trôi, chóng cả mặt @@.
  2. fancuongmu

fancuongmu Thành viên cấp 1

Máy bác loại máy gì ? cấu hình ntn ?

- dùng Cs2 là ổn định nhất trong tất cả các loại
    - còn em tính thích cái mới , cho nên đang dùng Cs6 rồi , tuy máy em yêu ( Core 2 duo , DDR 4G , 2.2 Ghz ) , nếu chạy mỗi ứng dụng PS thì thoải mái mở Chorme hay Firefox , nếu mở thêm Illus hay Indesign thì tốt nhất là tắt cái bố trình duyệt đi thì vừa
  3. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Tôi nói câu này các bạn nghĩ thử nha, có 1 số bạn khá sai lầm khi chọ những bản photoshop mới ra (ví dụ cs6) những bản mới ra có rất nhiều ưu điểm nhưng nhược điểm thì cũng không kém, so sánh voi phien ban cũ thì phiên bản mới tất nhiên sẽ nặng hơn phiên bản cũ. cái chính ở đây là nếu chúng ta chưa khai thác hết được những tính năng của các phiên bản trước nó (vd: cs2, cs3, cs4...) thì chúng ta cũng chưa nên cài cs6 làm gì. nên tận dụng và khai thác hết tính năng của nó.
    trả lời câu hỏi cho bạn TommyNguyen , tôi xin mạn phép khuyên bạn như sau.
    nếu bạn đã hỏi câu hỏi trên thì chắc hẳn bạn cũng chưa rành photoshop . bạn nên lựa chon những bản photoshop cs2, cs3 vừa nhẹ lại chạy rất ổn định, máy yếu mà cài những phiên bản mới (nặng) chạy oải lắm
    Mình có phiên bản photoshop cs3 đầy đủ tính năng rất nhẹ chỉ có 48kb cài đặt nhanh chóng và tiện lợi , mình đã chạy thử 1 thời gian dài rất ổn định nếu bạn cần thì nhắn tin cho mình , mình sẽ gửi cho bạn email: qc.duytan1@gmail.com)
    FMP, mu.no.1, Ốc Phũ Phàng2 người khác thích bài viết này.
  4. HoaNam1804™

HoaNam1804™ Thành viên cấp 2

Phần mềm thì rất nhiều nhưng cái quan trọng là cấu hình của máy tính bạn như thế nào đã :)
  5. amorous2k7

amorous2k7 Thành viên cấp 3

Anh em nào vote CS2 nào. Cái này mượt nhất luôn.
  6. Trần Đức Hùng

Trần Đức Hùng Thành viên cấp 1

MÌnh nghĩ nếu máy bạn cấu hình không mạnh mẽ thì nên dùng CS2, vừa gon nhẹ vẫn có thể tạo ra được những tác phẩm đẹp.
    Mình có anh bạn làm ở hiệu ảnh là dân chuyên dùng PTS nhưng cũng dùng CS2, có hỏi thì anh ấy bảo: "PTS phiên bản sau thì mơi hơn và cập nhật được nhiều hơn các chức năng làm ảnh của PTS trước nhưng căn bản vẫn là người làm PTS, nếu CS2 giỏi thì phiên bản sau cũng làm tốt được". Và hiện mình cũng đang dùng CS2.
    Chúc bạn có sư lựa chọn cho mình và cho ra đời những tác phẩm đẹp:) :)
    FMPTommyNguyen thích bài viết này.
  7. Ốc Phũ Phàng

Ốc Phũ Phàng Thành viên cấp 1

Em quen dùng CS2, mới cài thử bản CS3 rồi lại gỡ. Bi h chắc cài lại CS2. :)
  8. mu.no.1

mu.no.1 Mới đăng kí

M cũng có câu hỏi tương tự thế này m thấy mọi người khuyên dùng bản CS2 vậy nên m sẽ tìm bản này để dùng.:D
  9. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Từ CS2 trở đi, quen bản nào thì dùng bản đó. Mình xài CS3 quen rồi thì sang bản CS 6 sẽ thấy khác --> làm việc không thoải mái --> quay về CS3
    Còn người nào mới học thì nên tải bản CS5 hoặc CS6 về, nói vậy chứ các phiên bản sau mà không tốt hơn phiên bản trước thì adobe ăn cám à?
    Adobe đã cho xài free bản quyền CS2 nên ai thích xài bản quyền thì tải CS2 về mà xài :)
    FMP thích bài viết này
  10. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

mình cài cs5, nặng ko lết nổi----> tháo ---> cs3 chạy tip ^^

đơn jản là mềnh có điều kiện thế nào thôi, còn mình nghĩ phiên bản cao nó sẽ có cái hay của nó (chẳng hạn cs6 đã có thể tính phí khi sử dụng nè :P)

còn về phần công cụ thì mình ko biết có ai dùng hết tất tật các công cụ cho 1công việc nào đó chưa, hay đã dùng hết mọi thứ của pts bản thấp chưa (tính từ lúc bit pts cho đến jờ)
  11. huy_com

huy_com Mới đăng kí

Phiên bản mới tất nhiên là có thêm 1 số chức năng mới nhưng thường khi cài đặt sẽ nặng máy hơn. Với lại nếu chưa tận dụng hết chức năng bản bản cũ thì mình nghĩ cũng chưa cần nâng cấp lên bản mới ngay.
    Chỉnh sửa lần cuối: 20/6/14
  12. Paul CuDiệu

Paul CuDiệu Thành viên cấp 1

Mình xài cs3 cũng lâu rồi chạy cũng ok..., chạy cs4, 5, 6 thấy nặng máy nên về cs3 xài
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/6/16
  13. BlackStorm

BlackStorm Thành viên cấp 1

Dùng cái Ps nào mà icon nó hình cái mắt ấy. Ps đầu tiên mà mình dùng :v

Ủng hộ diễn đàn