Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thay đổi giao diện Win 7 với " iOS6 Skin Pack".

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi pitlamgi, 16/9/12.

Lượt xem: 22,281

1. pitlamgi Banned

iOS 6 xuất hiện là nhân vật trung tâm tại WWDC của Apple với hơn 200 tính năng mới được tích hợp và hệ điều hành này sẽ chính thức ra mắt vào cuối năm nay. Nếu bạn yêu thích và muốn mang giao diện của hệ điều hành iOS 6 này vào Windows thì iOS6 Skin Pack sẽ giúp bạn.

Sau khi cài đặt, iOS6 Skin Pack sẽ khoác lên Windows bộ cánh đậm chất iOS 6 với nhiều hiệu ứng và phần mềm giả lập khá “chất”. Chắc hẳn bạn sẽ thích thú với giao diện phong cách mới này.

Trước khi cài đặt, chúng tôi khuyên bạn nên tạo điểm sao lưu phục hồi (System Restore Point) để đề phòng trường hợp ảnh hưởng đến hệ thống khi gỡ bỏ gói giao diện này. Để tạo điểm sao lưu phục hồi, bạn làm theo các bước sau:

Bước 1: Truy cập Start, gõ SystemPropertiesProtection vào ô tìm kiếm và nhấn Enter.

Bước 2: Tại cửa sổ System Properties, bạn chọn nút Create..

Bước 3: Cửa sổ System Protection hiện ra, bạn tiến hành đặt tên cho điểm khôi phục hệ thống tại dòng Create a system point. Nhấn Create để quá trình tạo điểm khôi phục được bắt đầu.

Sau khi quá trình tạo điểm khôi phục kết thúc, một của sổ sẽ hiện lên để báo hiệu. Nhấn Close để kết thúc.

Để kiểm tra hoặc cần khôi phục lại hệ thống, bạn nhấn nút Start, gõ rstrui rồi Enter. Bạn sẽ nhận được một cửa sổ cho phép lựa chọn mốc khôi phục hệ thống.

Bạn có thể lựa chọn theo khuyến cáo “Recommended restore” rồi nhấn Next, hoặc lựa chọn một system restore point mà bạn đã tạo trước đó.

Trong trường hợp sau khi gỡ bỏ bộ giao diện nhưng Windows 7 không khôi phục lại được giao diện mặc định ban đầu, bạn hãy cài đặt lại bộ giao diện trên và tiến hành lại quá trình gỡ bỏ để khôi phục giao diện.

Trở lại với giao diện iOS6 Skin Pack. Sau khi tải về gói giao diện phù hợp với hệ thống của bạn, bạn nhấn đôi vào tập tin Valentine Skin Pack 1.0.exe để bắt đầu cài đặt.

Tại màn hình Welcome cài đặt đầu tiên, nhấn Next để tiếp tục.

Bạn đánh dấu ô chấp nhận các điều khoảng, sau đó nhấn Next để tiếp tục.

Tại màn hình cài đặt kế tiếp, bạn bỏ check tại tùy chọn cài đặt khác để tránh cài đặt ứng dụng không cần thiết.

Tiếp theo, bạn sẽ được tùy chọn các thành phần sẽ cài vào hệ thống của mình như: UXTheme Patch, các file DLL, hình nền, âm thanh… Hãy lựa chọn kĩ để tránh các lỗi có thể xảy ra trong quá trình sử dụng.

Sau khi đã xác định và chọn các thành phần được cài đặt vào hệ thống, bạn nhấn Install để bắt đầu quá trình cài đặt.

Quá trình cài đặt sẽ bắt đầu, sau khi cài đặt xong bạn hãy khởi động lại máy tính để các tận hưởng thành quả nhé

Chúc bạn thành công.

Tải về iOS6 Skin Pack cho Windows 7 32bit tại đây

Tải về iOS6 Skin Pack cho Windows 7 64bit tại đây

Tải về hình nền được sử dụng trong bài tại đây

Nguồn bài viết: Genk

...
    Pinkyr Lâm, jenny8070Phạm Hữu Dư thích bài viết này.
  2. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

tihem_49pitlamgi thích bài viết này.
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

4. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

giao diện này cũng hay nhưng win 7 con chưa làm quen và hiểu hết tính năng của nó thì tốt nhất hok nên thử, hok rành về win là mệt đấy (lỗi)
  5. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cái này chỉ thay đổi về mặt giao diện thôi bạn ạ :). Cho đỡ nhàm chán với người nào thích sự thay đổi .

Còn các thành phần khác vẫn là của Win bạn ạ :D

p.s: Còn nếu mà để hiểu hết tính năng của Win thì mình chắc là pác Gate cũng chưa giám khẳng định cái này :)
  6. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Mấy cái Skin này cài phải cần thận, dễ đi cái win lắm :)). Back up trc cho chắc
    pitlamgi thích bài viết này
  7. pitlamgi

pitlamgi Banned

TUT có cả tạo restore point rồi mà :D

Nếu không an tâm tạo tiếp bản Ghost cho an toàn :). Đề phòng trường hợp xấu nhất ^^
  8. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

chỉ vì 1 giao diện thôi mà phải mất công thế, ghot, cài win chỉ là chuyện nhỏ, chuyện lớn là thời gian :))
  9. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Bởi vậy, chỉ dùng classic :)). Ko thèm cả bật Aero
  10. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ngày xưa xài Win7, giao diện của mình nom như Win 2000 nè :D

Triệu Duymark thích bài viết này.
  11. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

E cũng từng 1 thời như a. Chạy mấy cái ứng dụng nặng nên chuyển về giao diện đó xài cho nó nhẹ :))
  12. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

thôi k ham mấy cái này :D thanks chủ thớt ^^
  13. HoaNam1804™

HoaNam1804™ Thành viên cấp 2

Tốn RAM lắm đây 8->
  14. daituong90

daituong90 Mới đăng kí

Nhu bác này nói. nên back up
  15. pitlamgi

pitlamgi Banned

Thử cho biết chứ ngại gì ^^

Mình có thời gian sẽ test thử trên máy ảo cho mọi người cùng xem :D
  16. vietwestlife

vietwestlife Mới đăng kí

các bác cho em hỏi, em vừa down bản 64bit về, sau khi cài đặt xong thì desktop giờ không còn 1 biểu tượng và thanh taskbar cũng biến mất luôn :(, nhấn biểu tượng lá cờ cũng ko được. Bây giờ nên làm thế nào ạ :(
  17. Triệu Duy

Triệu Duy Thành viên cấp 2

Theme page đấy có dễ lỗi không bác?
  18. pitlamgi

pitlamgi Banned

Cái của bạn bị lỗi File Explorer rồi ;))

Restore lại điểm trước khi cài đặt đi bạn :-bd
  19. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

trang này do chính Microsoft hỗ trợ, có thể tải từ Windows X's Live..vậy đủ an tâm chưa? :D
    Triệu Duypitlamgi thích bài viết này.
  20. pitlamgi

pitlamgi Banned

Nhưng thấy có vài mẫu à bạn :-/

Ủng hộ diễn đàn