Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thiết kế áo thun

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi võ nghiệp dư, 5/6/16.

Lượt xem: 2,743

1. võ nghiệp dư Mới đăng kí

Các bạn có thể giúp mình cách vẽ lại mẫu áo thun có sẵn trong photoshop nhanh mà không dùng pentool. Giống như mẫu dưới.
    Mình là người mới vào nghề nên rất mong các bạn giúp.
    thank all.

...
  2. vtnamno1

vtnamno1 Thành viên cấp 1

đây là bài test mà mình nhận được , mọi thứ đều được giải quyết quá đơn giản , chỉ có điều font chữ bắt buộc xài font không được vẽ theo để còn thay đổi test , mình bó tay dụ kiếm font nên bỏ luôn =))
  3. Bỉ Ngạn

Bỉ Ngạn Mới đăng kí

Mình cũng nhận được bài test như vậy. nhưng thật sự là loay hoay chẳng biết làm sao luơn (cũng nghiệp dư :'( )
    bạn vtnamno1, làm sao bạn có thể "giải quyết mọi thứ đơn giản"? cuối cùng là mình nên vẽ bằng pen có phải không???
  4. xuan hoai

xuan hoai Mới đăng kí

5. twone

twone Thành viên cấp 2

Quy trình nhanh nhất:
    1. xác định font (thường mất khá nhiều thời gian - tuy nhiên nếu làm quen thì chỉ quanh quẩn trong khoảng 10 font đổ lại) và đây là bước dễ nhất
    2. xác định hình ảnh minh họa (thường là vẽ lại nếu đơn giản, và mua hình nếu phức tạp)
    3.xác định kiểu của hình ảnh, như ảnh trên là làm tất cả mọi thứ xong và bỏ qua pts để phủ một lớp bụi bặm màu mè, do bọn tây nó thích vậy, chứ ko phải do font hay do hình ảnh có sẵn lốm đốm như vậy, màu thì cứ chích qua từ bản gốc là xong

và đó tất nhiên chỉ là clone =))=))=)) quen tay quen chân + có thư viện hình font brush thì khoảng 2-3h/mẫu (thể loại mà đòi 30ph-1h/mẫu thì các bạn cứ next cho nhanh, vì bọn nó một là hoang tưởng hai là ngu si đéo biết gì về thiết kế)
    Bỉ Ngạn thích bài viết này
  6. yoyonguyen

yoyonguyen Banned

khó rồi :(
  7. vector368

vector368 Thành viên cấp 3

không hiểu nổi chú thớt nhờ cover lại miễn sao giống là được có liên qua gì mà không cho dùng pentool
    >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
  8. võ nghiệp dư

võ nghiệp dư Mới đăng kí

giông như cách bạn vitamno1 nói ấy nhưng mình không hiểu cách làm nên mời nhờ các bạn giúp
  9. võ nghiệp dư

võ nghiệp dư Mới đăng kí

ban vitamno1 có thể nói rõ từng bước làm được không
  10. tieuconuong

tieuconuong Thành viên cấp 2

Cái này xác định font chính xác là làm nhanh =)) còn vẽ pen lại font thì sao này ko tùy chỉnh chữ được :P còn lại đầu lâu hiệu ứng quá dễ
  11. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Hôm bữa cũng nhận bài test này ! Thế là xóa mail , đi ngủ cho lành :3 :3

Ủng hộ diễn đàn