Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Thợ photoshop cho Studio ảnh cưới cần biết những gì ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Thư viện cưới - Tổng hợp về ngành cưới' được đăng bởi KressFrizion, 1/1/13.

Lượt xem: 53,860

1. Viet.Anti.Virus

Viet.Anti.Virus Thành viên cấp 2

cho mình hỏi ngu tí

sau khi cắt model xong, ghép qua ảnh mới, mình hay bị cái viền màu trắng xung quanh model rất khó chịu

cái này xử lí thế nào, hay mình đã làm sao bước nào

mong được thỉnh giáo :D
  2. FB Tùng Sói

FB Tùng Sói Thành viên cấp 1

Anh chị nào có thể cho em fb kết bạn giúp đỡ chỉ giáo thêm cho em đc ko ạ
  3. minhtinhxian

minhtinhxian Banned

PhiTo có người kiếm kìa
  4. FB Tùng Sói

Kiếm đc sư phụ truyền nghề vất vả thật, rất mong anh chị nào rảnh giúp đỡ
  5. minhtinhxian

minhtinhxian Banned

@ FB Tùng Sói ở đây không ai dám làm sư phụ hết chỉ có mấy bác vs mấy thánh thôi.:D. chưa có ảnh chị em gái à :))
    FB Tùng Sói thích bài viết này
  6. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

@Viet.Anti.Virus cái việc mod vẫn còn viền trắng là do lúc cắt chích chưa được kỹ > Cách khắc phục là cắt lại thôi :v
    Với cả lúc cắt nếu muốn độ mềm của ảnh thì tùy chọn dặt thông số feather thôi ( Mình hay dùng mặc định ở mức 0.5 > 1 )
  7. FB Tùng Sói

@minhtihxian: vâng em cũng chỉ mong có sự phụ chỉ dạy thêm, chứ 1 mình em lần mò học ko đc kĩ cho lắm.
  8. ren studio

ren studio Banned

9. @Viet.Anti.Virus ( #41 ) bạn click vào layer --> mattinng-->Defringe...sẽ hiện ra 1 bảng,bạn nhập vào số 2, hoặc 3,4 tùy theo viền trắng ám nhiều hay ít,khi thực hiện lệnh này thường để là 2, và chú ý có thể ảnh hưởng tới phần tóc con,thực hiện lệnh xong nếu tóc con ko bị thì thôi,còn lỗi tóc thì bạn history phần tóc lại là ok :D
  10. viethuong1608

viethuong1608 Mới đăng kí

Xin thực tập, học việc tại Studio là biết nhanh nhất bạn ơi :))
  11. hong

hong Thành viên cấp 1

văn ôn võ luyện, càng làm nhiều càng rút ra kinh nghiệm thiết thực
  12. Trần Lê Ngôi

Trần Lê Ngôi Thành viên cấp 1

Vấn đề là có ai chịu nhận dạy không kìa
  13. thienht

thienht Thành viên cấp 1

thanhiep01 cho hỏi bác có làm bên studio không? mình cũng muốn học hỏi đôi điều
  14. tran00minh00hieu

tran00minh00hieu Thành viên cấp 1

Bố cục của ảnh
    Cân bằng sáng tối
    Thay phông ảnh
    Cắt ảnh theo đúng tỉ lệ của máy (Kodak, Qss2900,Frontier....)
    Muốn đi sâu thì ra lab mà làm không công - nhưng có chỗ nhận chỗ không ~! :)
  15. khanhpari

khanhpari Thành viên cấp 2

Nếu ở gần q12 qua mình định hướng cho - 0938345966
  16. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

muốn làm album nhanh thì layout xong mới blend.
  17. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

thienht bác thanhiep01 là trùm đó, tay nghề lâu năm á
  18. thanhiep01

thanhiep01 Thành viên cấp 3

bạn có thể gọi trực tiếp cho mình nha thienht (01222698622. nhân)
    letuananh8679 thích bài viết này
  19. Nguyễn Văn Thuận

Nguyễn Văn Thuận Mới đăng kí

- Quá nhiều công việc để chúng ta phải làm và thiết kế Album ảnh cưới không đơn giản chỉ là cắt ghép hình ảnh mà còn mang nét nghệ thuật riêng của người thiết kế. Năm bắt được nhu cầu thực tế đó, Trung tâm đồ họa 2D 3D 4D Thuận Yến kết hợp với các Studio ảnh cưới mang đến cho Học viên khóa học toàn diện về thiết kế Album ảnh cưới với những Short hình chụp thực tế từ khách hàng của Trung tâm. TINHOCDOHOA.ORG
  20. letuananh8679

letuananh8679 Mới đăng kí

Mình đang làm fotoshop cho cty thời trang. Muốn học hỏi chuyên sâu hơn về ảnh cưới. Vì ko có điều kiện nên vẫn chưa thể nghỉ làm để theo học được, muốn vừa học vừa làm có thể còn hơi thở để theo đuổi đam mê. Bác #khanhpari hoặc bác #thanhiep01 có thể chỉ dạy em được không? Thanks so much!

Ủng hộ diễn đàn