Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tích hợp Facebook comment vào Blogspot, có thể quản lý comment

Chủ đề thuộc danh mục 'Hướng dẫn/Thủ thuật Blogspot tại đây' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 28/5/13.

Lượt xem: 20,671

1. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ko thể nào có chuyện gỡ ra mà vẫn còn đâu thưa bạn kakarimmy
  2. hieutcf

hieutcf Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư bạn có thể kt lại ko? Mình chèn vào nhưng vào quản lý cmt lại không thấy cmt đâu. Id mình đã điền chính xác rồi.
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

XÁc minh nick để tạo app kiểu gì anh Phạm Hữu Dư ơi. Em điền sđt mãi mà k thấy gửi tin nhắn về :((
  4. Phạm Hữu Dư

pitlamgi nếu lần đầu lập app thì phải xác minh sđt, cơ mà phải dùng Vinaphone thì nó mới gửi mã xác nhận về hay sao đó e :( Chán thằng Facebook khoảng này!
    pitlamgi thích bài viết này
  5. trantuananh.info

trantuananh.info Thành viên cấp 2

Bác Dư cho mình hỏi cái là mình làm đầy đủ các bước rồi mà không thể nào quản lý comment trong mục develop. facebook.com/tools/comment được
    vào mà chẳng thấy comment nào
  6. Phạm Hữu Dư

trantuananh.info nghĩa là vẫn chưa kết nối với tài khoản admin để quản lý phần comment Facebook này!
  7. JusTa Khôi

JusTa Khôi Thành viên cấp 3

pitlamgiPhạm Hữu Dư thích bài viết này.
  8. trantuananh.info

Phạm Hữu Dư có phải phần này không, mình đã kết nối rồi mà vẫn không được

9. pitlamgi

pitlamgi Banned

Phạm Hữu Dư: Anh ơi. Muốn chỉnh cho cái ô comment đó tag được thì làm như thế nào hả anh?
  10. Phạm Hữu Dư

pitlamgi Tag đc vô tư mà e? Mặc định sẵn rùi!
    trantuananh.info ở khung cmt bạn có thấy bạn manage đc nó k? nếu ko thì bạn chưa kết nối quyền admin đc!
    pitlamgitrantuananh.info thích bài viết này.
  11. trantuananh.info

đúng là không manage được. Vậy kết nối quyền admin như nào bạn Phạm Hữu Dư chỉ mình với, thanks
  12. greenwind007

greenwind007 Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư : mình làm theo TUT thành công với ID theo acc FACEBOOK DEV của mình nhưng sao người ta comment lên Blog, Facebook nó không thông báo gì cho mình hết bạn
  13. Phạm Hữu Dư

14. greenwind007

greenwind007 Thành viên cấp 2

Phạm Hữu Dư ủa chứ không phải khi có ai gởi comment trong Blog mình thì Facebook nó báo cho mình dạng Notification hả thím ?
  15. Phạm Hữu Dư

greenwind007 ai nói với bạn thế?

P/s: tôi ko là đàn ông, ko phải thím!
  16. aDuong

aDuong Mới đăng kí

Cám ơn lão làng. Em đã test ngon
  17. bogia94

bogia94 Mới đăng kí

để quản lý được comment trên facebook thì khi tạo app facebook các bạn phải chuyển chế độ của app từ development sang public bằng cách vào tab Trạng thái và Đánh giá của ứng dụng muốn chuyển và ấn vào cái nút ở dòng Do you want to make this app and all its live features available to the general public?

ứng dụng nào đã public thì ở bảng điều khiển ứng dụng sẽ có cái ô tròn màu xanh ở bên phải tên ứng dụng còn ứng dụng nào chưa public sẽ chỉ hiện vòng tròn màu xanh thôi.

trantuananh.info
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/3/14
  18. Phạm Hữu Dư

Update thêm, thấy có bạn không add đc cái Facebook cmt nên mình có 1 cách đơn giản hơn, tuy nhiên cách này sẽ ko quản lý được cmt đâu nhé!

Đó là bạn add nguyên đoạn code sau đây vào nơi mà bạn muốn xuất hiện trên template:

<div id='fb-root'/>
        <div class='facebook-comment comment-box'>
            <div class='hide' style='line-height: 0;visibility: hidden;'>
                <script type='text/javascript'>
                //<![CDATA[
                window.fbAsyncInit = function() {
                FB.init({
                appId : '403849583055028',
                status : true, // check login status
                cookie : true, // enable cookies to allow the server to access the session
                xfbml : true // parse XFBML
                });
                };
                (function() {
                var e = document.createElement('script');
                e.src = document.location.protocol + '//connect.

facebook.net/en_US/all.js';
                e.async = true;
                document.getElementById('fb-root').appendChild(e);
                }());
                //]]>
                </script>
            </div>

<script src='http://connect.

facebook.net/en_US/all.js#xfbml=1'/>
            <div>
                <fb:comments expr:href='data:post.url' expr:title='data:post.title' expr:xid='data:post.id' width='720'/>

</div>
        </div>
  19. maitinhvi

maitinhvi Thành viên cấp 1

Phạm Hữu Dư Hóng hướng dẫn về bogspot!mình nên google search mà toàn ra các trang về hướng dẫn up load teamp nên blogspot.Nản quá đi :((
  20. Phạm Hữu Dư

maitinhvi bạn cần hướng dẫn cơ bản về Blogspot từ A-Z phải ko? Sắp tới đây tôi sẽ làm 1 serie video cơ bản về Blogspot đấy :)
    maitinhvi thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn