Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tìm người hướng dẫn về thiết kế app di động

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Xuan Xuan, 10/10/13.

Lượt xem: 2,078

1. Xuan Xuan Mới đăng kí

Chào các bạn!

Hiện tại mình muốn học về thiết kế app cho di động, nhưng không biết cách bắt đầu từ đầu, lên ý tưởng và phác họa.... như thế nào. Mình tìm trên mạng nhưng không có thông tin. Bạn nào có kinh nghiệm, có thể dạy lại mình không ạ? Hoặc có trung tâm hoặc người quen nào dạy ở TPHCM, vui lòng chỉ mình với. Mình sẽ học và trả học phí.

Mình có kn về thiết kế brand identity, có thể sử dụng PSD, Illus, Indesign.
    Cảm ơn mọi người!

...
  2. LeoWalker

LeoWalker Thành viên cấp 1

Nếu bạn đã sử dụng đc AI với Ps tốt rồi thì ko cần đi học nữa đâu
    H chỉ là kinh nghiệm thôi
    Thiết kế app nó cũng như thiết kế web thôi, dựng layout + thiết kế UI thế là xong
    Xuan Xuan thích bài viết này
  3. vietthieucntt

vietthieucntt Mới đăng kí

Bác LeoWalker ơi. Nói rõ cho em được ko ah. em mới học AI ah. bác thông cảm cho em ah
  4. LeoWalker

Bạn muốn mình nói rõ là nói rõ về vấn đề gì nhỉ
  5. vietthieucntt

vietthieucntt Mới đăng kí

bạn cho mình hỏi là các bước thiết kế giao diện app cho điện thoại (như app của IOS và adroint)ah. tại mình đang học mà không biết là nên làm thế nào? chỉ thiết kế giao diện thôi chứ code không cần ah.
    Mình cảm ơn
  6. LeoWalker

Để làm đc nó là 1 quá trình học rất dài
    Như bạn thớt đã có kinh nghiệm về thiết kế branding , pts, illus
    Các bước thiết kế app thì giống hệt thiết kế web:
    + Bao gồm layout và UI , và color ( UX)
    + Sự đồng bộ trong thiết kế
    + Kích thước
    Để viết ra ở đây thì ko thể viết hết đc và bạn cũng ko thể hiểu rõ hết đc
    Nên theo mình nghĩ bạn nên hỏi bác "www.google.com" về từng phần nhỏ đã

Ủng hộ diễn đàn