Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Timeline CS6 k có phần animation(frame)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi baoquan287, 10/5/13.

Lượt xem: 10,871

1. baoquan287 Thành viên cấp 2

Sao phần time line của mình ko có cáo khoanh tròn đỏ trong ảnh này.
    còn đây là timeline của bản PTS CS6 mình nè.

P/s: e thành viên mới có gì sai sót MOD nhắc nhỡ hộ em, đừng bannick tội e lắm ạ ! Thanks

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Muốn hỏi tại sao nó ko có thì bạn mua vé máy bay, bay sang bên công ty Adobe mà hỏi xem tại sao cái mục Timeline trong Photoshop Cs6 lại ko giống với các chương trình làm ảnh động khác. Khi đó họ sẽ có câu giải thích thích đáng cho chủ thớt !
    Hải Trangbuctrongnguoi thích bài viết này.
  3. baoquan287

baoquan287 Thành viên cấp 2

Có ai giúp tôi với
  4. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Đang ở Timeline rồi còn muốn gì nữa !
    Muốn như hình 1 & có cái khoanh tròn thì quay lại về Video Timline:
    PS:
    - Mấy cái Cơ bản đừng nên học Máy móc !
  5. baoquan287

Của mình ko có Convert to Video???
  6. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Có đúng Cs 6 không vậy :O Cs6 mà nhìn như cs4
  7. Sun

Sun Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner: cái màn hình trên là một cửa số khác của animation mà mầy, có phải phần mềm khác đâu@@
    mình đang xài CS5, bình thường để chuyển chế độ như thế thì thường tick vào đây nè
  8. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Bản CS 6 mình vẫn có nè!
    Có khi nào bạn cài bị lỗi rồi không? :-/
  9. Hổ Báo VietDesigner

- Máy bạn cái Adobe Photoshop CS6 Portable ha ?? :-?
  10. pkcdance

Ps của mình kéo về từ site của adobe,hôm trước có kéo bản nén của Hổ Báo VietDesigner về cài nhưng mình bị lỗi do cài nhiều lần Cs.Mình phải cài lại toàn bộ máy rồi mới setup được Cs6 đó bạn. :-/ Bản này vẫn là bản Extended 13.0 32bit!
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  11. pkcdance

Hổ Báo VietDesigner bạn biết cách tùy chỉnh phần cache với Ram của CS6 không?Khi mình làm ảnh CS cứ giật đùng đùng,đôi khi bị uot bất ngờ!Có khi nào Ram mình yếu nên không kham nổi CS6 không?Mình thấy CS6 cho phép tùy chỉnh nhưng không biết chỉnh thế nào cho hợp lý.Mình kèm theo hình,gửi bài vào topic của bạn chủ thớt mong bạn đừng giận mình nhé!:) Tks bạn.
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

#7: Ờ
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/12/14
  13. baoquan287

Của mình là PTS CS6 Essentials mà đâu phải Portable đâu???
  14. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Hổ Báo VietDesigner : Mình cũng muốn hỏi như pkcdance .
    Mình mới cài Ps CS6 Extended . Lúc sử dụng cái màn hình nó cứ chớp giựt như sấm (trắng sang đen, đen sang trắng, giựt liên tục, có khi giựt nhưng lại có lúc k, nhức mắt lắm), lúc sài bản Cs6 thường thì k có bị vậy. Bạn biết do lỗi gì k?
  15. Hổ Báo VietDesigner

pkcdance :
    - Memory Usage nên để tầm 60 -80% thôi nhé ! Hơm nên cho lên 100% như kia !

------------------------------------
    baoquan287 :
    - Essentials kia là vùng làm việc của Photosshop không phải là phiên bản !
    - Bạn đang dùng Photoshop CS6 không phải là bản Photoshop CS6 Extended, còn Portable là bản rút gọn - không cần cài đặt !
    -Photoshop của bạn thiếu chức năng nên Cài đặt bản Full lại nhé:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/adobe-photoshop-cs6-13-0-final-–-huong-dan-cai-dat-cờ rắc-chi-tiet.942/

------------------------------------
    duythaict :
    Cần có thông tin về cấu hình máy & Photoshop mới biết được như thế nào !
    pkcdance thích bài viết này
  16. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Hổ Báo VietDesigner:

Ps CS6 Extended.

Cấu hình máy:
  17. NetworkBlend

NetworkBlend Thành viên cấp 2

Mình nghĩ là do adobe cs6 không hỗ trợ đầy đủ trên win8 nên xảy ra lỗi vậy chứ mình xài laptop cấu hình đểu mà chạy ko bị sao
    Ram 1gb
    Chip dual cỏre 2.56 ghz không có card màn hình
    HDD 250gb
  18. Bin Bụ Bẫm

Bin Bụ Bẫm Mới đăng kí

Mình dùng win 8 đây, có bị lỗi đâu.
    Bây giờ bạn Ctrl N tạo 1 cái mới nhé, sau đó vào Window / time line. bên dưới sẽ hiện "Create Frame Animation" chọn vào cái thứ 2, cũng là "Create Frame Animation". :")
  19. minhtamdesigner

minhtamdesigner Mới đăng kí

Trường hợp bạn click vào menu panel mà không thấy convert video time line nguyên nhân là do bản photoshop của bạn cài bị thiếu. bạn cài lại nhé

Best regards
  20. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Mình đang dính cái này đây. Trước mình rõ ràng có cái video timeline giao diện như của Adobe After Effect. Nhưng hôm nay cần xài thì lại không cách nào mở lại được như vậy nữa @@

Dùng cái timeline không ức chế không tả nổi :(

Ủng hộ diễn đàn