Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Tommy Martin ] Mộc Châu - 01/01/2015

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Tommy Martin, 10/1/15.

Lượt xem: 4,963

1. Tommy Martin Thành viên cấp 2

Chuyến đi xa đầu tiên bằng xe máy của mình ( ngồi sau là chủ yếu =)) ) , cùng với 5 ae nữa đồng hành gần 500km cả đi lẫn về . Mọi thứ đều ổn trừ khoản ngồi xe máy đau mông quá T^T , cứ đi một lúc là phải delay để bớt ê =)))
    Từ 5h sáng mọi người hẹn nhau tại Ngã Tư Sở , gọi mọi người thì người đang trên đường , người đang từ nhà chuẩn bị đi , chờ đợi sau khoảng 1 tiếng thì cũng đông đủ . Cả team đi ăn rồi đến 7h bắt đầu lên đường đi Mộc Châu .
    Hành trình đến Mộc Châu trải qua nhiều điểm dừng chân , thứ nhất là để nghỉ ngơi ( mất cảm giác mông vì đau ) , thứ hai và cũng là quan trọng nhất " William Cường ".​

#1 - Điểm dừng chân đầu tiên
    Phong cảnh hữu tình , sông nước đủ cả , quá hợp lý để ... *censored*

Khoảng 10h đến điểm dừng chân thứ 2 ở trên đèo gì đó khá nhiều xe khách đỗ nên bọn mình cũng dừng ở đó luôn

#2 - Điểm dừng chân thứ 2 cũng là nơi mua bán một số thứ
    Không hiểu cái ngón tay là ngón trỏ hay ngón giữa nữa =)))

Hai tiếng sau cuối cùng team bọn mình cũng đến nơi ,rồi bắt đầu nhận phòng và tìm chỗ để ăn . Do chỗ mình ở cách nơi mình dự định chụp khá xa , nên ae quyết định ăn xong là nghỉ ngơi rồi đi luôn .
    Từ quán ăn đến chỗ chụp cũng hơn chục cây số , nơi mà sau này mới biết là nhầm địa điểm T^T.

#3 Đồi chè Mộc Châu
    Mãi sau mọi người mới biết là vào nhầm chỗ vì đây là đồi chè ở thị trấn nông trường nên họ cắt hết lá chè , còn đồi chè chính để thu hút du lịch và chụp là đồi chè Trái Tim :(

Đúng là hay không bằng hên , nhờ đi nhầm đồi chè mà mình chụp được góc khá lạ

#4 - Đường vào Mộc Châu
    Đứng tại đây các bạn có thể thấy được hầu hết xung quanh , phía xa xa tít kia có cái nhà to đùng chính là của Tàng Kaengnam ( Vụ bắt 2000 bánh ma túy - các bạn có thể tìm kiếm rõ hơn trên gu gồ với cái tên này ).

Hoàng hôn trên đồi chè

Hết hoàng hôn cả team lại dọn đồ và đi ăn , tối đến sau khi giải quyết vấn đề đói xong mọi người về nhà nghỉ , người thì đi ngủ sớm còn mình và một vài người lại muốn đi chụp buổi đêm . Sau khi nghỉ ngơi cho đỡ mệt đợi đến tối hẳn bọn mình lại phi xe hơn chục cây số đến đồi chè vừa chụp buổi chiều . Tối đến nhiệt độ giảm cùng với sương xuống phải nói là lạnh buốt , lạnh thấu xương .​

#8 - Buổi đêm ở đồi chè Mộc Châu
    Sờ vào máy và tripod mà thấy lạnh buốt , tay thì tê cóng lúc chụp xong cất đồ gấp tripod cũng thấy đau tay kinh .

Vậy là kết thúc ngày đầu tiên ở Mộc Châu .

Sang ngày thứ hai , mọi người dậy lúc 4h và lên đường đi Pa Phách . Đi ra đường thì cảm giác đầu tiên là lạnh không có gì để bàn với cái thời tiết 7 độ kèm theo sương mù , xung quanh tối như mất điện chả có bóng dáng ai x_x. Bọn mình bắt đầu tìm đường đi, qua một cơ số lần đi nhầm đường để vào Pa Phách thì bọn mình cũng đến nơi .
    Tưởng như đến nơi là xong nhưng để vào sâu trong Pa Phách nó cũng có nhiều đường và cái số đi nhầm đường nó vẫn chưa thoát khỏi mình -_- ( cũng mãi sau mới biết là nhầm ) .

#9 - Đường vào Pa Phách

Sau đoạn này là mấy cái dốc mà xe máy 2 người không leo được , buộc một người phải xuống ( it's me :'( ). Mất hơn một tiếng để đánh vật với mấy cái dốc chết tiệt thì cuối cùng nhóm mình đã lên đến nơi .

#10 - Khung cảnh đầu tiên khi leo lên đến Pa Phách

Bên trong Pa Phách

Bọn mình mải leo dốc nên leo đến tận cột mốc Lào - Việt nên phải quay xe và vẫn còn nhiều đường nữa trong Pa Phách nhưng do thời gian có hạn nên bọn mình không khám phá được tiếp . Lần này bọn mình quách tỉnh hỏi đường để tránh vụ nhầm đường . Chính vì cái đường để mình đi ra cũng là đường để vào ngắn nhất vào Pa Phách mà do thấy con dốc cũng kha khá nên bọn mình ngại leo , thành ra đi đường vòng dài hơn gấp mấy lần lại còn phải leo thêm mấy con dốc cao hơn nữa T^T.

KHoảng hơn 8h30 bọn mình ra khỏi Pa Phách và phóng đến đồi chè Trái tim để bù lại vụ hôm qua đi nhầm đồi chè :v.
    Cuối cùng cũng đến nơi , đồi chè để hút du lịch có khác , đẹp hơn hẳn , xanh mướt và rất rộng không bị vướng nhà dân , mái tôn , hay bình nước tân á =))).

#16 - Đồi chè Trái Tim , nơi tình yêu bắt đầu <3

#17 Toàn cảnh đồi chè

#18 - Cả team làm một pô :3
    Xong xuối bọn mình cất hết đồ đạc để kịp đi về Hà Nội trước khi trời tối

Một số hình ảnh ở trạm dừng chân trên đường về ^^

Siêu nhân đỏ là mình :))

Đến gần 6h bọn mình về đến Hà Nội và cũng là sự đánh dấu để kết thúc chuyến đi Mộc Châu hai ngày một đêm.

P/s : Mình không có ảnh về người dân và trẻ con trong bản Pa Phách vì đồ đạc mang theo khá lỉnh kỉnh và khó lấy nên lười thay lens để chụp =p
    P/s 2 : Văn mình được có 5 điểm thôi nên có gì không ổn các bác gạch mình nhẹ thôi nhé :'(

Cảm ơn các bác đã đọc và ghé qua topic ạ ^^

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 10/1/15
  2. Hello_GunneR

Hello_GunneR Mới đăng kí

Ảnh đẹp quá.Đi phượt kiểu này thích nhỉ :like:
    Tommy Martin thích bài viết này
  3. Tommy Martin

Tommy Martin Thành viên cấp 2

Cảm ơn bác ạ , đi thế này chi phí rẻ hơn bt khá nhiều nhưng đi lại hoàn toàn bằng xe máy nên nhiều lúc hơi bất tiện .
    Hello_GunneR thích bài viết này
  4. ngocthu

ngocthu Mới đăng kí

đẹp quá bác ơi.. <3
  5. capcon

capcon Mới đăng kí

Ôi, ảnh bác chụp nhìn phê quá.
  6. Mr.Long

Mr.Long Thành viên cấp 2

Thích quá bác, bị kết với lời văn của bác! :)
  7. locthegioimoi

locthegioimoi Thành viên cấp 1

Đẹp lắm bác ah :)
  8. Tommy Martin

Xin cảm ơn các bác đã ủng hộ ạ ^^
  9. 8.studio

8.studio Thành viên cấp 1

ảnh rất đẹp bác ơi
  10. Tommy Martin

Cảm ơn bạn nhé :D
  11. Đức Sơn Architect

Đức Sơn Architect Thành viên cấp 2

Ảnh đẹp!
  12. ryn117

ryn117 Mới đăng kí

quá đẹp :D thích mấy tấm chụp trời ban đêm và ban ngày, anh có bài hướng dẫn chụp kiểu đó không share với
  13. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Quá đẹp
  14. jumb0sanlat

jumb0sanlat Thành viên cấp 2

kiểu gì vậy trời :))
    danhdersarTommy Martin thích bài viết này.
  15. taotiu

taotiu Mới đăng kí

1 chuyến đi thú vị
  16. An_Nhiên

An_Nhiên Thành viên cấp 1

cực thích cái màu ảnh của anh Tommy Martin . anh cho em hỏi mấy cái thông số để chụp được ko anh?
    p.s: có ps qua ko vậy a ơi?
  17. kienvang0302

kienvang0302 Thành viên cấp 2

Cái ảnh chụp bầu trời đêm sao mà nhìu sao thế nhỉ??? :D
    Mà bạn chụp đẹp thật, mong 1 lần được đặt chân đến đó hehe
  18. vinhphucit91

vinhphucit91 Mới đăng kí

Quá đẹp!
  19. Amygreen