Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Topic cùng chung tay kéo torrent số lượng Stock dung lượng khủng

Chủ đề thuộc danh mục 'Kho ảnh stock' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 6/12/13.

Lượt xem: 20,307

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Bạn yournametv vừa inbox mình, vì bạn ấy chưa đủ số bài để đăng topic nên nhờ mình đăng giùm! Nôi dung như sau:

Hiện mình thấy có nhiều bạn kiếm ảnh stock. Cũng có nhiều bác tốt bụng share ảnh từ shutterstock nhưng vấn đề là ảnh thì nhiều mà phải ngồi down từng cái rất tốn thời gian. Nhờ 1 số bác get dùm nhưng cũng phải đợi 1 thời gian để các bác ấy rãnh mà up lên cho. Nói chung khá nhiều bất tiện. Mình mò trên thepirate thì thấy có rất nhiều torrent về shutterstock. Cộng lại cũng hơn 500gb. Mình đã thử kéo về thì thấy đều còn sống và rất nhiều seed nên down rất thoải mái. Bị cái dung lượng quá lớn, kéo 1 mình chắc cả tháng chưa xong nữa. Nên mình tính kiếm 1 số bác cũng có nhu cầu như mình kéo chung rồi cuối tuần đem lap hay hdd ra share với nhau. Vì nó chia ra làm nhiều phần, mỗi phần khoảng 40gb nên mỗi người kéo 1 phần. Khi đã kéo xong hết có thể up dần lên để share lại cho mọi người trong 4rum. Ví dụ như:

Shutterstock - stock photography collection 1,2,3 (mỗi part khoảng 70gb)
    PHOTOSTOCK MEGA PACK 01 - 12 (mỗi part khoảng 40gb)
    National Gallery London (17gb)
    Stock photography archive 1,2,3 (>10gb)
    Chinese stock photography
    Ngoài ra còn mấy bộ nhỏ lẻ khác khoảng 5gb về photography

Mấy cái trên cac bạn vào thepirate search sẽ ra. Ngoài ra thì bạn nào khi cần cũng có thể liên lạc với những người đang có để copy về. :)

...
    sozack, tmtReferendum, thinhtk22 người khác thích bài viết này.
  2. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

vãi cả chung tay, để cắm máy cty 2 ngày seeding cho ae hề hề
    WhiteSakura, taulachuoi156, Hải Thần2 người khác thích bài viết này.
  3. nặng quá... ô cứng em cũng chẳng còn trống đến 70G mà kéo với các bác nữa cơ :(
  4. Furin

Furin Thành viên cấp 3

Chẳng biết bao giờ down xong nữa
  5. OP-SKY

OP-SKY Thành viên cấp 2

dã man con ngan..đang kéo shuttler stock về..tình hình là khá chậm =)) cả forum mình mà cùng lúc kéo chắc 1h là được 500GB =))
    Hải Thần thích bài viết này
  6. Jellopy

Jellopy Thành viên cấp 2

Ổ đek có chỗ chứa haizz :(
  7. Crazy-l0v3

Crazy-l0v3 Mới đăng kí

tình hình là HDD của mình có 590GB dùng đc, nhưng chia ra làm 6 ổ, dân CNTT nên phá đủ thứ. Nhưng chung quy lại cũng dư 2 ổ 50GB, 1 ổ 100GB, còn lại ổ cài win. mình cũng rảnh, nên seed đc, nhưng seed xong lại không biết làm sao share cho AE, mình đang học BK Đà Nẵng. à, mình đang dùng gói 6Mb nên cũng hơi chậm. nếu có thể giúp ai đc mình giúp. mà bảo là chi ra thì thớt cũng nên update liên tục xem ai down phần nào, chứ không biết rồi lại down trùng phần nhá
  8. tien_1994

tien_1994 Thành viên cấp 1

Bác nào kéo xong ở gần Bình Thạnh không cho em địa chỉ qua copy nhúe , pm để địa chỉ cho em, có gì em qua vọc về. mạng có 6mbp/s kéo cả tháng trời lâu lắm @@ Thank so much
  9. Mr.Sky.

Mr.Sky. Mới đăng kí

cái này thì kiếm mạng công ty kéo thì mất vài ngày :))
  10. yournametv

yournametv Thành viên cấp 1

Chia ra mọi người kéo 1 phần đi các bạn. Ai keo phần nào thì post tên phần đó lên để ng sau khỏi kéo lai. Ghi nơi ở hiện tai luôn để biết mà tiện liên lạc copy :)). Đến CN có gì liên lạc cafe rồi chép cho nhau. Khi đã đủ mình chia nhau ra up lên 1 host nào đó dễ down cho mọi người :)

edit: hiện mình đang kéo thử cái shutterstock All pack Vol01 dung lượng 4.24gb xem thử. Để coi coi nó có gì trước vì cái này với mấy cái trên là cùng 1 người up lên.
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/12/13
  11. Ngô Đức Huynh

Ngô Đức Huynh Thích chụp lén

mạng nhà hơi cùi nên e xung phong kéo thằng National Gallery London..... chắc tối mới xong.
  12. jerry69

jerry69 Thành viên cấp 2

phải kiếm cáp quang mà down thui!
  13. Silent

Silent Thành viên cấp 0

PHOTOSTOCK MEGA PACK đã tới part 12 rồi :v
    anhlabeu thích bài viết này
  14. mr.tuanboho

mr.tuanboho Thành viên cấp 2

Lên gói cáp quang mềnh mới dám kéo :))
  15. Nguyễn Hoàng Anh Tú

Nguyễn Hoàng Anh Tú Mới đăng kí

sao có nhiều cái em không click vào link trên topic được nhỉ?
    ví dụ như cái link : PHOTOSTOCK MEGA PACK 01 - 12 (mỗi part khoảng 40gb)
  16. Đoàn Triệu Nguyên

Đoàn Triệu Nguyên Thành viên cấp 2

đánh dấu đặt gạch seed :))
  17. favourhn

favourhn Thành viên cấp 2

mọi người cho mình chung tay kéo với .các b đã kéo xog phần nào để mình còn kéo phần chưa có.
    yournametv thích bài viết này
  18. favourhn

favourhn Thành viên cấp 2

mạng công ty mình cáp quang 35mb chắc là kéo nhanh thôi
  19. yournametv

yournametv Thành viên cấp 1

Bạn ở đâu vậy?. Nếu đc bạn kéo nguyên bộ Photo Stock Mega pack đi :D. Tại cái đó nhiều cần đường truyền mạnh kéo cho nhanh
  20. snowpjece

snowpjece Cựu quản trị

yournametv thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn