Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

"Trả sóng Việt cho người Việt" - Tác phẩm đầu tay của lính mới, đừng chém em tội nghiệp

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi NhitYeuVietNam, 16/5/14.

Lượt xem: 3,623

1. NhitYeuVietNam Thành viên cấp 1

Hi cả nhà,

Tớ là 1 lính mới tập tọe nghề manip, và còn rất non nớt. Hôm nay tớ mạo muội đưa tác phẩm đầu tay tham dự diễn đàn mà vẫn run cầm cập nè, vì trên này toàn cao thủ ý. Mong mọi người giơ cao đánh khẽ nha hihi.

Nhân vật chính là...thằng cu con trai tớ-tên Nhít. Thấy cái ảnh cu cậu đứng cheo leo trên ô tô đồ chơi giống như đang lướt sóng, tớ nảy ra ý tưởng cho nó...cưỡi luôn cá mập trên song biển Đông để đuổi Khựa đi. Hihi.
    Còn đây là stock (dù không biết có cần thiết không nữa, vì tớ làm đơn giản lắm, blend cơ bản thui hihi):

Rất vui vì được làm quen với cả nhà

-NhitYeuVietNam-

...
    Phạm Hữu Dưchanhchua thích bài viết này.
  2. NhitYeuVietNam

NhitYeuVietNam Thành viên cấp 1

hic không ai them còm ư
  3. marion

marion Thành viên cấp 2

hình như ko liên quan lắm
  4. NhitYeuVietNam

cám ơn mọi người nha^^

hì hì concept của mình là cho em bé hổ báo cáo chon cưỡi cá mập trấn ở biển Đông để ko có đúa Khựa nào dám bén mảng, nhưng chắc để lien quan hơn mình sẽ cho bé mặc áo cờ đỏ sao vàng.

à và them song vào chỗ con cá nữa ^^
  5. Spartacus

Spartacus Thành viên cấp 1

Mình nhận xét 1 số chỗ như sau: Hiệu ứng watercolor ko hợp, ko đúng manip chút nào!
    ngữ pháp sai, nếu bạn nói "the water is our" thế nguyên cái biển đông thuộc VN à? nên nói là island chứ! cần học hỏi nhiều hơn nữa :D
  6. NhitYeuVietNam

hihi cám ơn bạn Spartacus nha, mình sẽ xem lại brush và chon 1 cái chuẩn hơn hén.

còn, về mặt ngữ pháp, hì hì là "ours" chứ hem phải "our" đâu, và "water" là để chỉ 1 "water body" - hay là 1 vùng hải phận nào đó, có them mạo từ "the" để chỉ cái vùng biển mà-ai-cũng-biết-là-đâu-đấy bạn ơi. cách dung này mình mượn của Reuters, hổng phải của mình à;;)

anyway thanks bạn đã nhiệt tình chỉ dạy nha, về mặt kỹ thuật manip mình xin chỉ giáo :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 16/5/14
  7. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

chắc bác tay ngang làm chơi chơi ^^ đổ ánh sáng sai, không cái nào ăn nhập với cái nào
    muốn làm manip...gì đó chí ít cần hiểu thị giác 1 tý

Ủng hộ diễn đàn