Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Trợ giúp] Chỉnh sửa logo CỘNG ĐỒNG NGƯỜI VIỆT NAM TẠI HÀN QUỐC (VCIK)

Chủ đề thuộc danh mục 'Nhờ vả làm ảnh' được đăng bởi Mr Hung Nguyen, 10/4/14.

Lượt xem: 1,968

1. Mr Hung Nguyen Mới đăng kí

Xin thân gửi lời chào đến tất cả các thành viên trên đàn VIETDESIGNER.NET. mình tên là Nguyễn Hoàng Kim là admin của page hội Cộ[​IMG] ng đồng người Việt Nam tại Hàn Quốc. (facebook.com/VietnamKorean)
    Hôm nay mình lập thớt này rất mong nhận được sự quan tâm và trợ giúp từ tất cả các bạn. Mình không biết nhiều về lĩnh vực đồ họa nên việc thiết kế logo đại diện cho 1 cộng đồng gặp nhiều khó khăn. Sau một thời gian dài page sử dụng logo thì phát hiện nhiều lỗi khi thiết kế, nên mình cùng các bạn admin khác trong page muốn chỉnh sửa lại.

ẢNH LOGO: mediafire.com/view/?2pwh6tv14nhxq87

NỘI DUNG
    1. Thiết kế lại hình dáng, dòng text nguyên bản cũ. (Có thể thiết kế nếu bạn thấy đẹp hơn hihì)
    2. Chỉnh sửa các nét bị đứt khi cắt hình thủ công. (Không phải bằng PTS lên bị vậy đó).
    3. Xoay quốc kỳ Hàn Quốc đúng chiều ngang nhưng vẫn đảm bảo cân đối.
    4. Hiển thị quốc kỳ có ngôi sao 5 cánh đầy đủ. (Quan trọng là phải có 2 quần đảo Trường Sa và Hoàng Sa)
    5. Dịch hình bản đồ cân đối hoạc xê dịch một chút về phía quốc kỳ HQ (để hiện thị cân đối hơn cho quốc kỳ VN vs HQ bằng nhau).
    6. Hoàn tất gửi cho mình file ảnh PNG không nền, file JPG cỡ 1500px trở lên + file PSD hoạc file có thể chỉnh sửa.

Rấg mong các bạn giúp đỡ chúng mình. (Và mình cũng sẽ có một món quà cảm ơn là thẻ cào 200.000 tự chọn nhà mạng). Mình xin trân trọng cảm ơn.

Comment hoạc liên lạc vs mình qua facebook: facebook.com/HungWiner
    P/s: mình chưa đăng đc link các bạn ghép lại link giúp mình nhé

...

Ủng hộ diễn đàn