Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư Vấn ! gỡ rối về việc làm ! đang rất là rối

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Leo Hoàng, 24/2/14.

Lượt xem: 2,051

1. Leo Hoàng Thành viên cấp 1

Không biết phải nói sao ! mình là thợ Photoshop design album cưới !
    mình làm khoảng được 1 năm rồi
    Mà cái nghề này đúng khổ ! không biết ở đâu chứ TP.HCM là mình thấy thế
    làm thì gần 12h một ngày ! lương thì được 3 cọc 3 đồng !
    Không biết mình có nên bỏ làm đi học chụp hình không nhỉ ! tại mình thấy nó có tương lai hơn nhiều so với cái nghề PS của mình.
    Mình thấy học phí chụp hình cũng khá cao ! không biết nếu học chụp hình thì thời gian rảnh mình có thể làm gì thêm kiếm tiền không nhỉ ! tại điều kiện nhà mình cũng không tốt lắm ! ai có kinh nghiệm từng trải chỉ giáo mình với
    thank mọi người

...
  2. Hoa Anh Túc

Hoa Anh Túc Thành viên cấp 4

Bạn mới chỉ biết 1 phần nhỏ về công việc photoedit vì thế ko thể nói là ko có tương lai ! có gắng học nhiều thể loại # (ảnh nội thất bất động sản + sản phẩm ... vv) ngoài HN đang tuyển rất nhiều thể loại này lương thì ít nhất >6tr (mấy thằng mình biết toàn 10tr > thôi ) cũng trả cần = cấp gì ko biết trong HCM có thể loại này ko nếu có chắc phải cao hơn !
    theo nhiếp ảnh ko hề đơn giản phải có vốn đầu tư nói chung thật sự thích coi nó là nghề kiếm sống thì hãy theo! Thân ! :D
    Dân Tộc MườngLeo Hoàng thích bài viết này.
  3. Leo Hoàng

Leo Hoàng Thành viên cấp 1

Mình thì theo định hướng nghành cưới rồi ! mà thấy chụp hình đúng là cần tài chính nhiều ! nên đang phân vân
    Dân Tộc Mường thích bài viết này
  4. em cũng như bác Leo Hoàng đang bơ vơ chưa biết định hướng nghề nghiệp ra sao, em bỏ học dở chừng đi làm design cho 1 công ty nhưng rồi làm mãi cũng không thấy ổn rồi nghỉ việc ở đó giờ ngồi nhà ăn bám cũng chán lắm rồi. Năm nay mới 22 tuổi thôi nhưng thời gian trôi nhanh quá nên em cũng đâm lo. không biết sau này ra sao. ở nhà cũng định hướng theo ảnh cưới nhưng đâu phải dễ đâu . Ở đâu cũng mọc ầm ầm lên thế, cạnh tranh nhau thì đừng hỏi. Mệt
    Leo Hoàng thích bài viết này
  5. Leo Hoàng

bác Dân Tộc Mường giống em thế ! bằng cả tuổi ! em rất đang là bí ! h thì ao cưới cứ mọc lên ầm ầm ! mà nếu chụp đẹp thì cũng có thể ok ! có cái h theo học chụp hình thì hơi tốn tiền ! mà tiền là phải tự em kiếm mới khổ chứ @@
  6. Bác cũng giống em cái vụ tự kiếm tiền, tiền mua máy ảnh đã khó chứ đừng nói :v Bác mà ở hn chắc lại bạn thân :v
  7. Leo Hoàng

2 đầu đất nước ! fb bác là gì ấy nhỉ ! có gì nc cho vui

Ủng hộ diễn đàn