Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn lắp CPU dưới 15 triệu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi HenryNgo, 5/9/15.

Lượt xem: 5,689

1. HenryNgo Mới đăng kí

Chào mọi người, cuối tháng mình định mua một thùng máy (không màn) để làm đồ họa. Google các bài viết đa phần đều được tạo trước 2015, khoảng thời gian xa quá nên lên đây nhờ mọi người tư vấn giúp.
    Mục đích: làm đồ họa với các phần mềm (3dsmax, adobe collection, cinemax4d)
    Hiện tại mình vẫn còn 1 nguồn + 1 ổ cứng 1TB. và cần 1 build 1 case không màn giá dưới 15 triệu.
    Tại ngân sách giờ chỉ có tầm đó nên build case trước, mua màn sau nên ai bik màn nào tốt thì giúp mình tư vấn luôn để mua sau.
    Hy vọng mọi người giúp đỡ.
    Xin cảm ơn

...
  2. hiepsieuviet

hiepsieuviet Mới đăng kí

case vỏ 300k : www. lazada.vn/case-orient-dau-3-3008b-den-1108657.html
    card 1tr678k: www. lazada.vn/card-do-hoa-zotac-asus-nvidia-gt730-1g-ddr5-den-1183452.html
    Main 1tr400k: www. lazada.vn/bang-mach-chinh-mb-asus-h61m-k-den-1108662.html
    chip 2tr600: www. lazada.vn/bo-vi-xu-ly-intel-core-i3-3240-3m-cache-34-ghz-socket-1155-1130243.html
    ram 800k: www. lazada.vn/ram-gskill-ddr3-2gb-1600-f3-1600c11s-2gisgns-den-1182547.html
    màn 4tr: www. lazada.vn/man-hinh-may-tinh-ips-dell-23inch-full-hd-p2314h-den-355149.html

CẤU HÌNH HIGH-end luôn đấy.:))
    10tr700k
  3. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

► HN3T.Lovemeo6b thích bài viết này.
  4. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

=)) vãi bạn, bạn nói trong túi có 8 triệu may ra mới lên tư vấn. 15 triệu thì bạn mua đến cái thứ gì chẳng được
  5. 9bokeh

9bokeh Thành viên cấp 2

cái case 3 củ của em mua linh kiện rời về lắp sài tẹt bô, chỉ vừa hôm nọ do em nhỡ tay cho nó uống ít nước nên nó mới cháy con ram 2GB thôi( đen thôi đỏ còn lâu). Không biết link kiện còn tiếp tục rớt giá không nhỉ :-/, định thay con nguồn, uống nước khá là nhiều nên điện có vấn đề.
  6. HenryNgo

HenryNgo Mới đăng kí

Mình có tham khảo một số bạn thì tư vấn dàn này:
    • CPU: Intel Xeon E3 - 1231v3 - 3.4GHz - LGA 1150
    • HSF: ID Cooling SE-214x
    • Mainboard: ASUS B85M-Gamer - LGA 1150
    • RAM: GSkill RIPJAWS X 8GB - 1x8GB - 1600 C9
    • SSD: Samsung 850 EVO - 120GB
    • Graphics card: Zotac nVIDIA GTX 750Ti - 2GB GDDR5
    • Case: Thor Erosi Hero - Windowed Mid Tower Case
    nguồn thì dùng nguồn cũ CM 550 Elite, với ổ cứng 1TB.
    Mọi người xem giúp như vậy có ok chưa?
    jumb0sanlat thích bài viết này
  7. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

HenryNgo cố tí nữa lên gtx 960 đi bác :D

Xài 3d nhiều card mạnh mạnh tí làm sướng hơn. View mượt hơn, vs lại nếu mô phỏng vật lý thì dùng card nhanh hơn cpu nhiều ;;)
  8. Thiên Lợi PC

Thiên Lợi PC Thành viên cấp 1

Nếu SSD bạn đầu tư sau thì lấy dc cấu hình này nhé

9. coids

coids Thành viên cấp 2

Xác định làm 3d thì ít nhất chip (nên dùng xeon) và vga vào khoảng 10-11 củ, còn lại mắm muối cho đủ mấy thứ còn lại, ram >8gb.
  10. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

em vừa lắp 1 em thế này
    chip G860
    ram 4 G
    main h61
    màn 20' ace
    card rời radeon 6670 ( tốt nhất trong dòng không nguồn phụ)
    nguồn hunkey 500w

tổng hết 4tr3
    p/s: hàng cũ thôi ạ
  11. Phùng Đắc Tú

Phùng Đắc Tú Mới đăng kí

Với tầm tiền của bác thì em xin tư vấn cho bác cấu hình này:

Main: MSI H81M-P33
    Bộ vi xử lý: Core i5-4460: 3.20GHz/ 6MB Cache, LGA1150

Bộ nhớ (RAM): Ram 4G Kingston x 2 c
    Ổ cứng: HDD 1TB
    Card màn hình:VGA MSI N750 1GD5/OCV1
    Màn Hình: Monitor LG 19.5” 20M37A LED
    Nguồn: Xigmatek XCP-A400

Case: Case Xigmatek Mid Tower Recon
    Bàn phím+ Chuột

Có gì bác cho em xin email hoặc sđt được ko, em sẽ gửi cho bác mấy lựa chọn & báo giá khác của bên em để bác có nhìu lựa chọn hơn.
  12. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

Làm đồ họa dùng đến chip Xeon thì mới đã
  13. phong92x

phong92x Thành viên cấp 2

CPU:Intel Xeon E3-1230 V3 3.30 GHz
    MAIN: GIGABYTE GA H87-D3H
    RAM:Corsair VENGEANCE 16GB (2x8GB) DDR3 Bus 1600Mhz (Màu Đen)
    SSD:Plextor M5S Series 256GB SATA3 6Gb/s 2.5"
    HDD:WESTERN DIGITAL Caviar GREEN 2TB SATA3 64MB
    PSU:FSP AURUMS CM MODULAR 750W - Active PFC - 80PLUS GOLD
    VGA:MSI N770 TF 2GD5/OC GAMING
    CASE:Corsair Carbide Series 200R (Mid Tower)
  14. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Bạn chơi sang quá đấy, mình vẫn xài máy dưới 10 triệu, vẫn chạy ầm ầm nếu xài PS, INLUS, COREL, INDESign..
  15. HenryNgo

HenryNgo Mới đăng kí

Tính đầu tư 1 lần để sau này khỏi nâng cấp bác ah.
    Cám ơn các bác đã tư vấn.
    Mình có 1 thắc mắc giữa GPU GTX 960 với Quadro K2000 thì card nào làm đồ họa tốt hơn vậy (phần mềm thường sử dung: After Effect, Premiere Pro, 3Dsmax)
    Bác nào có kinh nghiệm giúp mình tư vấn nha.
  16. Phùng Đắc Tú

Phùng Đắc Tú Mới đăng kí

Chào bác, nếu đầu tư 1 lần cho cả sau này thì bác nên chọn con quadro k 2000, con này chuyên nghiệp cho làm card đồ họa rồi. ^^
  17. Thượng Trọng Nhân

Thượng Trọng Nhân Thành viên cấp 1

:3 theo mình nếu bạn làm việc với các app 3D thì sài card Quadro vẫn tốt hơn.
    máy mình trên cty. i7, GTX 780ti, ram 8gb. mà làm chán thôi rồi luôn. còn nếu xác định chỉ muốn chơi game thì GTX là được.
    CPU thì nếu có điều kiện cứ lắp Xeon main workstation, sau này dư giả tý thì mua thêm vài con Xeon nữa là đẹp.
    xài i với Gtx giá thành sẽ thấp hơn, nên cũng tùy túi tiền. =))
  18. Kings

Kings Thành viên cấp 2

ráp cao lắm 10tr. chạy maxx đồ họa luôn. ram 8gb thì nên chia ra 2 con 4gb mà chạy nha thớt
  19. tuanlinhtinh

tuanlinhtinh Thành viên cấp 2

Vãi các bác :(
    Quadro K2000 đắt gấp rưỡi GTX 960 mà hiệu năng chỉ = 1 phần, dòng Quadro chỉ mấy con hi-end nó mới mạnh, chứ k2000 nó tầm trung nên còn chán hơn mấy con gtx nhiều :-/
    Vs lại thay vì mua 1 con Quadro thì ng ta ráp dc nhiều con GTX một lúc, chạy còn phê hơn nhiều, các studio cũng làm thế ;;)
    Ráp GTX lâu lâu chơi tí game giải trí cho sướng, chứ Quadro bất tiện lắm :D
  20. HenryNgo

HenryNgo Mới đăng kí

Mình thấy giá tiền giữa GTX 960 với Quadro K620 gần bằng nhau. Z chọn con GTX hả bác. Tại lên một số 4frum thì người ta kêu chọn Quadro vì chuyên đồ họa. Tại mình chẳng bao giờ chơi game gì trên máy tính cả nên hơi phân vân, không biết hiệu năng giữa 2 con này khi làm 3D vs film có khác biết gì lớn không? Có bác nào có kinh nghiệm rồi thì báo giúp nha

Ủng hộ diễn đàn