Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tư vấn laptop làm đồ họa illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi hoangtamit, 27/3/15.

Lượt xem: 6,488

1. hoangtamit Mới đăng kí

Như tiêu đề em cần mua một laptop để phục vụ nhu cầu làm Adobe Illustrator nên nhờ các bác tư vấn dùm em. Em cần thêm nữa là màn hình phải thể hiện màu chính xác . Thêm một câu hỏi nữa là có nhất thiết sử dụng màn hình IPS không vì em nghe nói là màn hình ips thể hiện màu CMYK tốt nhất.

...
  2. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

màn hình thể hiện màu tốt nhất thì có đấy, còn zụ thể hiện màu chính xác chắc ko có đâu bạn ợ :))
    Riêng về AI thì cấu hình máy tính cũng ko cần cầu kỳ quá đâu bạn . HIện mình cũng đang có 1 con Laptop i5 ram 4G , card màn hình 2G , nào là AI + PTS + Corel + 3ds Max + Ae + Lr . Chơi game LMHT + một số game bắn súng sever nước ngoài khác . Vẫn tốt chán bạn ợ :D, chỉ mỗi khi đụng tới thằng 3ds Max nó hơi nóng lên tí, nhưng chưa đến nỗi có thể chiên trứng :)).
    Nếu chỉ xài AI + PTS bạn chỉ cần con i3 - ram 4Gb là xài ko hết rồi :3
    GreySky thích bài viết này
  3. cuongeke1

cuongeke1 Thành viên cấp 1

4. Galaxy Paint

Galaxy Paint Thành viên cấp 1

Lukylo tôi cũng AI + PS + CR + 3D + Cad + AE + Lr và chơi game. Nhưng tôi dám chắc với bạn cấu hình của bạn (của tôi hơn bạn là max 6Gb ram) chỉ làm việc 2 thằng 1 lúc là có dấu hiệu rồi. Nhiều lúc muốn đập cmn máy luôn. Render thì khỏi nói rồi - lâu bá cháy. Corel hay Illus file nào cần in dạng backdrop tầm 20 m2 là cũng muốn quảng cái con chuột vào màn hình rồi.

hoangtamit : Bạn xác định kỹ tiêu chí để mua máy nhé. Nếu chỉ cần như kia thì cấu hình của bạn Lukylo là thừa ok rồi. Còn muốn nhiều hơn thì laptop tầm 20 củ trở lên nhé. Đầu tư kỹ vào con Card đồ họa + Ram là ok rồi :D
    GreySkyLukylo thích bài viết này.
  5. xitrumthattinh0105

xitrumthattinh0105 Thành viên cấp 1

mình mới hốt e này:
    nguyenkim.com/may-tinh-xach-tay-dell-inspiron-15-3543-core-i7-broadwell-696tp2.html
  6. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

Galaxy Paint :)) tôi thích bài viết của bạn....:)) đúng nó đó....:))
    Nhưng mà ngặt cái là giờ lỡ mua rồi, xài rồi, học xong rồi, đi làm luôn rồi, nhận ra thì.... quá cmn muộn rồi =))....
  7. Galaxy Paint

Galaxy Paint Thành viên cấp 1

Lukylo Hà Nội giao lưu trà đá or cafe nhé :v
  8. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Illustrator chạy được
    • Intel Pentium 4 or AMD Athlon 64 processor
    • Microsoft Windows 7 with Service Pack 1, Windows 8, or Windows 8.1
    • 1 GB of RAM (3 GB recommended) for 32 bit; 2 GB of RAM (8 GB recommended) for 64 bit
    • 2 GB of available hard-disk space for installation; additional free space required during installation (cannot install on removable flash storage devices)
    • 1024 x 768 display (1280 x 800 recommended)
    xem thêm : https://helpx.adobe.com/illustrator/system-requirements.html

Cấu hình yêu cầu: càng mạnh càng tốt :3
    Vào đây check phần cứng: notebookcheck.net

Còn về làm file AI thì càng nhiều chi tiết thì sẽ càng nặng, nhiều hiệu ứng thì càng nặng.
    Kích thước file in ấn 20 mét vuông nhưng nếu ít chi tiết và hiệu ứng thì core tầm i5 + 4gb là làm được.
  9. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

10. mrcucxuong

mrcucxuong Thành viên cấp 1

mua con macbook air đi :3

Ủng hộ diễn đàn