Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư Vấn ] mua máy ảnh canon :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi NightF4, 24/6/13.

Lượt xem: 9,289

1. NightF4 Thành viên cấp 2

Tình hình là em đang có 13tr trở xuống .. đang phân vân giữa canon 600D vs canon EOS M hiz hiz các bác tư vấn cho em con nào ngon ạ
    Con nào đủ tiêu chuẩn .. xóa phông , chụp ban ngày lẫn đêm ... chục chân dung :D
    Và cho em hỏi nên mua máy ở đâu là uy tín và tốt nhất ạ .. em xin cảm ơn
    Anh em tư vấn cho em 1 đi :((((((((((((

...
  2. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

Em ở TPHCM nhé :)
  3. Denis Obrian

Denis Obrian Thành viên cấp 2

Xóa cmn phông ko phải do body. :|. 13tr chỉ là body thui thì nhiều: 60D, 50D, 600D..v..v
    Chụp xóa phông thì kiếm cái lens 1.8 trở lên (1.4 nếu có điều kiện hơn)
    Chụp ban ngày lẫn đêm thì cũng phải có 2 thứ: hắt sáng + Flash
    Có đủ rùi thì chụp chân rung - chân dung nào cũng đc.
    Thêm nữa là ráng tập pts vào, ko thui lại mau nản lắm. ;))
    Vo Hoang BacHoàng PRD thích bài viết này.
  4. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Cả 2 con con nào cũng đủ tiêu chuẩn đó :)
  5. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Đi đâu cũng toàn canon nhỉ.
  6. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

Denis Obrian .. em học khóa PTS đc 4 tháng rùi bác nên cũng yên tâm hehe .. thế con Canon EOS M đc hok bác .. con này sài đc nhìu lens hok ạ
    xuangiang1011 ... vậy con EOS M đc hả bác ^^ mà con này loại hok gương lật .. hok có ngắm .. hok bik có thịnh hành hok nữa :(
  7. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

khó khăn nhỉ,, cần đầu tư thêm thì mới đủ cho nhu cầu của bạn đề ra bên trên... 600D vs 550D không khác nhau mấy, 600 có xoay xoay lật lật thôi,,,,,+50f1.4 hoặc 85F1,8,, thì mí chụp chân rung xóa cmn phông ngon ngon đc,, chưa kể phụ kiện kèm theo,, hắt sáng ,flash, bla bla, nhiều lắm,, tầm 20 củ mí đủ ,, ko thì đầu tiên làm con 50f1.8 chụp chơi cho lên tay đã 8-}
    NightF4 thích bài viết này
  8. xuangiang1011

EOS M có thể sài thấy cả các lens ngàm EF với EF-s của Canon bạn nhé, nhưng muốn sài lens EF và EF-s thì cần adapter thôi. Nếu bạn thích dòng mirror less thì mình khuyên chân thành là nên mua Sony Nex còn hơn là mua EOS M
  9. Trung Kiên

Mua EOS M làm giè, mua nex đi :3 :3
    Mà các bợn cứ đâm đầu vào Ca với Ni chuyên hút máu người tiêu dùng làm gì nhỉ :v :v , sao không nghĩ đến pentax :v :v. Kr + 35 f/2.4 + 55-200 (2nd) ăn hết 2 con kia, khéo mua có khi còn dư tiền sắm flash nữa, hoặc cố tí nữa lên k5 vô đối :v :v
  10. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

xuangiang1011 ủa thế sony sài đc chung vs lens canon hok bạn .. mình là newbie nên hok rành @@ phân vân quá :(
  11. Trung Kiên

Được nhé nhưng phải có ngàm chuyển và xoay tay :3 :3
    Mà sony thì cứ lens sony mà xài, xoay tay thì mua lens MF siêu rẻ chứ cứ đòi lens canon làm vẹo gì :v :v
  12. xuangiang1011

Nex có ngàm AF với lens Canon, nhưng giá thì khá mắc. Nếu bạn chơi Nex thì ko thiếu gì lens ngon từ Sony mà giá cả cũng phải chăng. Trừ khi muốn chơi L thì mới cần mua adapter. Về chất lượng ảnh thì Nex ăn đứt EOS M nhé :3
  13. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

Trung Kiên hiz hiz em là newbie em hok hiểu lắm bác ah @@ ngàm chuyển xoay tay là sao @@ giải thích rõ hơn bác :D
    xuangiang1011 oke bác để em hỏi lại ý kiến ông anh hehe :D mà em mới check thì có nhìu Nex quá @@ chọn dòng Nex nào đây bác
  14. xuangiang1011

THì chọn theo giá tầm tiền của bạn thôi. 13tr có thể mua đc Nex 3 + kit và còn dư chút tiền cho lens khác. Nex 5 + kit thì có khả năng là vừa đủ :D Nhưng 2 dòng mày trên ko có hot shoe cho flash rời đâu nhé bạn.
  15. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

thím giang kia không được xúi dại em nó :)).. phải khuyên mua 5DII vs ống fix đầu L về ,, mới tập chơi, dùng cái đấy cho dễ chụp \m/
  16. Ryan Lee

Ryan Lee Thành viên cấp 4

Bạn muốn chơi loại BrandNew nguyên box hay 2nd :v :v
    Chứ 13tr mà muốn mua 600 + lens xóa phông (chắc 50 1.8 là cùng ==) thì chỉ có 2nd hand thôi nhé :v :v
  17. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

Bác Hoàng PRD thấy em còn non dại mà đi xúi bậy bạ hok =.= hiz hiz em hok có máu mà chơi lên đến 5DII vs ống L đâu bác hiz hiz :v kiểu như bác em đi cướp sĩ sớm mới mong rước đc về hê hê :D
    Ryan Lee nguyên box bác ơi :( chứ 2nd hand thì em sợ lắm :( bị 1 lần em sợ tới già :( có thể em sẽ ráng dành dụm thêm 1 tí nữa .. lens chắc đi mượn rùi :((
  18. M00N

M00N Thành viên cấp 2

13tr sao mua đc 60d kể cả 600d :v mua xong rồi để tủ kiếm tiền mua lens ak bác :3
    KHuyên bác để dành thêm tiền rồi chơi cho đã
  19. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

20. NightF4

NightF4 Thành viên cấp 2

M00N em thấy Lazada bán có 12tr9 600D kìa @@ hình như xách tay thì phải @@

Ủng hộ diễn đàn