Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tư Vấn] Phần mềm nào chỉnh sửa ảnh hay

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lemy201, 23/4/13.

?

Mức độ quan tâm về phần mềm chỉnh sửa ảnh đơn giản mà hiệu quả

1. Rất quan tâm, PS mạnh mẽ nhưng chưa chắc đã hay, cần có soft lọc màu và hiệu ứng đẹp

37.5%
  2. Có PS rồi, gì chả làm được

62.5%
Được phép chọn nhiều kết quả khi vote.

Lượt xem: 6,081

1. lemy201 Thành viên cấp 1

Như tiêu đề ấy ạh,
    (hic trc tiên là em phải xl mod nếu em post kô đúng mục ạh, vì em ms vào nhìn cứ hoa hết cả mắt lên kô biết cho vào mục nào nữa, có gì thì mod chuyển hộ bài em sag mục nào cho đúng nhé;;) )
    Như mọi người đã biết đấy, Photoshop thì quá là nổi tiếng rùi, chỉnh sửa ảnh tốt, ..nói chung là cái gì PS cũng có thể sẽ làm đc. Nhưng vs một số người, nhất là vs những con gà như em thì thực sự là PS là quá phức tạp và khó dùng, hic, các bác thông cảm, em là sinh viên bên Công trình cơ. Nhiều khi muốn chỉnh sửa ảnh sao cho nó "lung thị linh" tý dưng mà nhìn vào PS thì chả biết đâu mà lần, nhiều khi lên mạng tìm rùi áp dụng thì thấy mọi người viết nhiều bài hướng dẫn công phu lắm, nhiệt tình lắm. Hic nhưng mà khổ nỗi con gà(em) nhìn vào rùi làm theo, nhiều bước không thể tìm ra những cái thuật ngữ mà các bác ấy sử dụng, hay những công cụ mà các bác ấy hướng dẫn, nên nhiều khi rối tung rối mù lên :(.
    Em thì kô có ý định là chuyên gia về phần đồ họa này, nhưng mà cũng thích lắm, mỗi tội khả năng, thời gian kô cho phép.
    Hic, nói từ bấy đến giờ thì tóm lại là, em muốn hỏi các bác xem là có phần mềm nào khác để chỉnh sửa ảnh ngoài PS ra ấy ạh, đơn giản thui, kiểu như mấy app trên các điện thoại bây h ấy, nó có sẵn hiệu ứng rùi, như là instagram, hay picsart,..iPhoto... hay như phần mềm chụp ảnh 360 trên cả android và iOS. Em thấy mấy phần mềm đó rất là hay, lọc màu, rồi hiệu ứng đủ kiểu, còn ra được các bức ảnh ưng ý lắm.
    Em cảm ơn cả nhà ạh ^^

...
  2. Eminem

Eminem Cựu quản trị

lemy201 thích bài viết này
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

4. hth02x1

hth02x1 Thành viên cấp 4

hehe, như bác ăn nem nói, đồ bày sẵn thường nhạt nhẽo vì ai cũng như nhau, bạn muốn có nét riêng của mình thì nên dùng LR, đơn giản hơn PS nhiều. Nhưng nói vậy là nói về phần mềm, độ phức tạp khi sử dụng còn yêu cầu về cảm nhận và thẩm mĩ thì cái nào cũng như nhau cả, đều khó để ra ảnh đẹp :))
  5. impossible

impossible Thành viên cấp 2

PhotoScape nhé :)
    Cũng đơn giản và có các hiệu ứng sẵn, bạn chỉ việc chọn và đặt vào chỗ tùy thích trên bức ảnh.
    Đây là phần mềm dễ dùng và mình thấy là hợp với yêu cầu của bạn nhất rồi. Link thì Google tiến :)
  6. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Có nhiều phần mềm chỉnh sửa ảnh. Mỗi cái có một ưu điểm riêng và phục vụ 1 vài mục đích nhất định. Cái đó còn tùy thuộc vào việc bạn dùng để làm gì. Học Photoshop cũng không đến nỗi khó nhưng nó có thể thực hiện được hầu hết các chức năng của các phần mềm chỉnh sửa ảnh khác. Trước tiên bạn cần phải sử dụng thành thạo nó đã.
  7. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Từ từ tập PTS đi, mấy thằng kia rẽ tiền lắm.
  8. timlaimotgiacmo

timlaimotgiacmo Thành viên cấp 3

Photoshop quan trọng nhất là 2 từ layer và mask ( mặt nạ ).
  9. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

MS Paint :|
    tran thanh liemthaotrinh0908 thích bài viết này.
  10. tuankiet_nct

tuankiet_nct Thành viên cấp 2

từ từ rồi biết thôi bạn à
  11. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Paintshop Pro .
  12. Quyet_Dep_Zai

Quyet_Dep_Zai Thành viên cấp 2

không có phần mềm chỉnh sửa ảnh nào cùi , chỉ có người không biết dùng mà thôi :))
    VoiMaMutseiryu7429 thích bài viết này.
  13. Táo Trần

Táo Trần Thành viên cấp 2

Góp thêm 1 phần mềm cho bạn tham khảo nhé: Picasa.
    M thấy dùng Lightroom cũng nhẹ nhàng hơn đó, bạn thử xem.
    seiryu7429 thích bài viết này
  14. thanhlong_1910

thanhlong_1910 Thành viên cấp 2

vote 1 phiếu cho Paint :|
  15. Phạm Hiếu

Phạm Hiếu Thành viên cấp 3

cho mình hỏi ngu tí, Adobe Photoshop CS6 Extended và Adobe Photoshop CS6 nó có khác gì nhau không vậy?
    Mua Bán Huế thích bài viết này
  16. DDec14

DDec14 Mới đăng kí

Trước tiên là đừng viết tắt khi không hiểu rõ nghĩa của từ đó đã nhé cháu
    ms = microsoft (hoặc có thể là mothership)
    vs = versus (đấu/chống lại/đối đầu)
    Sau đó thì hỏi phần mềm sau

Ngoài ra, không có loại mì ăn liền nào mà không ưng ý cả, chỉ là chất lượng nó làm sao bằng cơm má nấu được :))
  17. nickydao

nickydao Thành viên cấp 3

Có ai biết về Pixelmator không? Thằng này được đánh giá khủng ngang pts thậm chí có 1 số điểm mạnh hơn.
  18. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

19. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

[GÓP Ý] Những phần mềm lọc màu chụp ảnh thực chất là để dành cho những người không biết chỉnh sửa ảnh, lười vận động hoặc tư duy không được cao. Không thể hiện được cái tôi trong bức ảnh và hơn hết là khi ra sản phẩm chỉ làm đẹp chứ không thoả mãn được trong lòng vì đứa con tinh thần mình làm ra mà đẹp thì cũng vui sướng và hạnh phúc không kém người mẹ mang nặng đẻ đau để sinh ra một đứa con.
  20. Vịt Quần Tụt

Vịt Quần Tụt Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn