Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut] Biến tiên nữ thành....ác quỷ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hiệu ứng hình ảnh' được đăng bởi boyplay, 19/8/12.

Lượt xem: 22,384

1. boyplay Thành viên cấp 3

Tút này khá thú vị. Nếu bạn khéo tay chút sẽ có tác phẩm như thật vậy. Vấn đề là có Stock hợp để làm thôi. Ở đây Boy làm với 2 Stock này.
    (Do bài này mình làm bên diễn đàn khác cũng lâu rùi nên ko đóng mộc của 4rum mình, thông củm cho tớ nhá ;;)
    [​IMG][​IMG]
    Bạn mở 2 Stock này lên và kéo Stock đầu lâu qua cô gái. Nhấn Ctrl + T và co giãn hình sao cho hợp với khuôn mặt cô gái nha (Bạn có thể giản Opacity xuống để dễ chỉnh hơn). Ah mà trước hết hãy bỏ nền đen của đầu lâu trước đã nha. Hinh minh họa Boy quên chưa bỏ. Cách bỏ rất dễ. Dùng công cụ Magic Wand Tool nhấp vào màu đen rùi nhấn Del là xong.​
    Chọn Layer cô gái nhấn Ctrl + J để nhân đôi lớp này lên. Kéo nó lên trên Layer đầu lâu nha.​
    Sau đó dùng công cụ Eraser Tool (E) và xóa đi một số phần trên khuông mặt như vầy nè:​
    Ah lưu ý là hình minh họa lúc Boy làm lỡ tay xóa luôn phần con mắt trái hen. Nếu các bạn cũng xóa thì khỏi cần làm bước tiếp theo này.​
    Chúng ta xử lý con mắt cho nó trắng dã mắt trong đen bằng cách dùng công cụ Polygonal Lasso Tool (L) hoặc bạn dùng công cụ chọn nào bạn thik bao quanh khiu vực con mắt với Fearther là 2:​
    Rồi dùng công cụ Clone Stamp nhấn Alt + Click vào lòng trắng mắt và thả Alt nhấp sang con ngươi. Cứ làm như thế cho hết con ngươi như minh họa ở trên là xong.​
    Tiếp tục dùng công cụ Burn Tool (O) và làm tối 1 số khu vực trên khuông mặt đi.​
    Chuyển sang Layer đầu lâu. Nhấn Ctrl + U và chỉnh thông số cho phù hợp.​
    Nếu thấy vẫn còn sáng quá, bạn nhấn Ctral + M và giảm xuống cho phù hợp.​
    Tiếp đến chọn Layer cô gái Copy và cũng nhấn Ctrl + M và giảm xuống cho hợp lý:​
    Tiếp theo nhân đôi Layer cô gái coppy lên (Ctrl + J) và chọn tiếp Adjustment -> Gradient Map rồi chỉnh thế này : ( chọn chế độ Overlay , Opacity khoảng 77 %)​

Chọn lại Layer đầu lâu và vào [FONT=&amp]Adjusment layer -> Black and White[/FONT] chỉnh thông số như vầy.​
    Cuối cùng chọn Layer Cô gái Coppy chọn tiếp Adjusment layer -> Selective color (chỉnh màu sao cho nhìn vừa ý là ok)​
    Tới bước này coi như đã xong rùi. Nếu bạn cảm thấy vẫn chưa rùng rợn nữa thì chúng ta sẽ cho mặt cô ấy rạn nứt da ra một tí cho ghê chơi. Đọc hướng dẫn thây là làm bằng Brush nhưng chả nói là Brush gì thế là đành làm cách khác khổ hơn tí. Các bạn down Stock đất nứt này về.​
    Cũng lôi nó qua mặt cô gái và xóa đi phần thừa, chỉ để lại phần nào dính vô phần da mặt thui nghen. Sau đó đổi chế độ hòa trộn là Overlay và Opacity giảm xuống đôi chút khi thấy vừa ý là được.​
    Kết quả đây.​

Tay nghề còn non. Mọi người chỉ giáo. Bài này tớ làm lại của nc ngoài cơ mà lau lắc rùi chả bik của nước nào nữa :)) nên ko ghi nguồn, ai bik nó ở đâu nói tớ bik với

...
    Linh Means, Fox, Dee5 người khác thích bài viết này.
  2. Con Lại Thánh

Con Lại Thánh Thành viên cấp 1

Thấy ghê thật..nhìn cứ như xác chết sình lên ấy :))...
  3. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Tác phẩm dễ thương đó
    Kao Kềubinhboo thích bài viết này.
  4. cuongpham172

cuongpham172 Thành viên cấp 1

chẳng ăn nhập gì cả :))
    Kao Kều thích bài viết này
  5. SilverRow1988

SilverRow1988 Cựu quản trị

Xương này phải cho màu trắng rớm máu 1 chút mới đẹp, còn cái này nhìn thâm xì hơi kì :)
    casau_baucamap thích bài viết này
  6. casau_baucamap

casau_baucamap Thành viên cấp 1

mắt bên kia vẫn còn đẹp lắm =))
    làm nó đục đục tí nữa nhìn cho ác :D
  7. boyplay

boyplay Thành viên cấp 3

Hức, mấy pác chế thêm vs, công nhận e thấy hàm răng ko ăn nhập lắm :))
  8. ken_ritchard

ken_ritchard Mới đăng kí

nhìn ảo quá...chưa khớp lắm....:)
  9. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

nhìn chả ăn nhập gì cả. 3 điểm, về chỗ! :|
    duypv2742 thích bài viết này
  10. long tran

long tran Thành viên cấp 2

ai rành cho này cho 1 pic làm mẫu nào
  11. sonthanh

sonthanh Thành viên cấp 2

Play boy
  12. Bao Tin Tran

Bao Tin Tran Thành viên cấp 2

Cái tut hại đợ Hoàng Yến này chư thực sự ấn tượng !!!
  13. lianchi

lianchi Mới đăng kí

Tui thấy như ảnh dìm hàng ak =))
    Lấy cái này nghịch ảnh HKT thì vô đối =))
    cái tut rất ấn tượng :))
  14. Seolilihun

Seolilihun Thành viên cấp 1

tut này vui thật.chắc chỉ dùng trong dịp hallowen :))
  15. bicuto255

bicuto255 Banned

em nhìn nó không thật bác ạ.. nhưng dù sao cũng thaks bác :D
  16. nguyễn Thành nam

nguyễn Thành nam Thành viên cấp 2

chế thêm đi
  17. Trịnh Đìng

Trịnh Đìng Mới đăng kí

troll quá, :)
  18. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Yêu mất rồi :x