Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Tut] Blend màu đơn giản tạo độ sâu màu.

Chủ đề thuộc danh mục 'Blend màu' được đăng bởi NhanPhoto, 9/7/12.

Lượt xem: 19,643

1. NhanPhoto Cựu quản trị

Đây là kết quả:
    Ảnh gốc:
    Các bước thực hiện:
    -Tạo các layer:
    và chỉnh các thông số layer đó như sau: (mã màu ở layer Photo filter: fadcaf)
    mở bảng color balace.
    -Layer black and white blend ở softlight và chỉnh opacity sao cho vừa mắt nhé :D
    -Tạo 1 layer mới (Ctrl+Shift+N), phủ 1 lớp gradient như sau:
    sau đó blend mode: Overlay - 71% như hình trên.
    Thêm 1 chút retouch da mặt là xong.
    Hi vọng giúp được 1 chút gì đó cho các bác.
    nguồn: vnphoto
    tác giả: fav124

...
    Tin Trung, NhatDuc, sunshine335310 người khác thích bài viết này.
  2. Mai đen

Mai đen Thành viên cấp 3

nhanh gọn nhẹ, nhìn ảnh lại thật
  3. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

mình cũng đã bắt đầu chuyển sang thích cái loại mà blend rồi nhìn như chưa blend ấy...nhìn nó hay hay..hehe
  4. Tiểu Thiên

Tiểu Thiên Thành viên cấp 3

ảnh gốc em xem không được a Nhân ơi
  5. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

ngộ vậy anh vẫn xem bình thường mà ta...:( để a post bức đó host khác xem sao..:(
  6. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Dùng host ảnh của upanh.com thì siêu cùi mía :) Cái ảnh kế cuối mình ko xem đc :|
  7. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

ảnh đó bị hư mất tiêu rồi...:( bó chíu, may là còn cái hướng dẫn ở dưới....:|
  8. hhowodd

hhowodd Thành viên cấp 2

giờ mới phát hiện ra cái ảnh thứ 2 là stock, nhìn cái ảnh đầu tiên nó thật quá làm mình nhầm :)
  9. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

mình đang chuyển sang theo cái khuynh hướng này, nhìn ảo ảo thật thật..=))
  10. fva124

fva124 Thành viên cấp 1

Cám ơn các bạn đã thích Tut của mình, Mod chỉnh lại hộ là còn thiếu 1 phần thông số ở layer color balance nhé
    NhanPhoto thích bài viết này
  11. NhanPhoto

NhanPhoto Cựu quản trị

thks bạn đã viết tut nhé...:D
  12. CatOv3Mouse

CatOv3Mouse Thành viên cấp 1

:) bữa nay diễn đàn nhiều kiểu blend như chưa blend thế này nhỉ... nhìn đẹp mà ko giả, cách làm cx đơn giản nữa :)
    NhanPhoto thích bài viết này
  13. vietanh

vietanh Banned

đơn giản mà hiệu quả. Thanks bạn
  14. dante3790

dante3790 Mới đăng kí

bạn cho mình hỏi. Trong các tấm khác thì thế nào.. mình thử chỉnh một số tấm khác nhưng cho ra sản phẩm mầu như vầy rất khó.
    Bước color blance và se color thông số cần chỉnh thế nào cho về đc mầu đó nếu stoke mầu xanh tối.
    ví dụ tấm này mình set thông số thế nào cho hợp lý
    flickr.com/photos/toilachym/8518356008/in/photostream/
  15. calucifer

calucifer Mới đăng kí

xử lý da thế nào để được sáng như kiểu của studio ảnh cưới hả bác? đục phần da ra rồi chỉnh tay ạ??
  16. anhdepzaiii

anhdepzaiii Banned

chủ thớt ơi kết bạn với mình với sao mình ko thya61 ảnh úp lên vậy kết bạn face với mình đi để mình học hỏi thêm anhdepzaiii@yahoo.com.vn
  17. Pham Thanh

Pham Thanh Thành viên cấp 2

đang định nhòm xem thế nào :3 .. chẳng thấy hình gì... :v ...tưởng là mạng lag ...ngó xuống xem comment mới biết linkk ảnh die :))
    bảo anh em thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn