Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

TUT hướng dẫn thiết kế nhân vật hoạt hình bằng illustrator

Chủ đề thuộc danh mục 'Tutorial' được đăng bởi hanhmit, 21/6/15.

Lượt xem: 4,464

1. hanhmit Thành viên cấp 2

Xin chào mọi người. Đây là lần đầu tiên mình làm TUT về illustrator. Mình làm dựa trên một bài hướng dẫn có sẵn trên web nước ngoài. Các thao tác đều là căn bản. Hi vọng mọi người cho góp ý để mình làm tiếp video thứ 2 nhé.

...
    Gaucon, Hieu Ly, Su Thang1 người khác thích bài viết này.
  2. Letuan.mmo

Letuan.mmo Banned

làm mãi có được đâu
  3. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

là sao bạn #Letuan.mmo @.@. Không làm được cái hình này hay thế nào hả bạn?
  4. DucAnh_199x

DucAnh_199x Mới đăng kí

Bác cho em hỏi đoạn pathfinder bác dùng là đấy ạ ( Merge hay....) em dùng nó toàn bị mất nét giữa 2 hình :(
  5. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

#DucAh_199x bạn nói rõ đoạn nào hộ mình với vì có mấy đoạn mình dùng pathfinder cơ
  6. DucAnh_199x

DucAnh_199x Mới đăng kí

hanhmit : Đoạn đầu ấy - vẽ thân vs vẽ hình ở bụng. Hqua lần mò mình cũng làm ra rồi nhưng chưa hiểu nguyên lý of nó lắm. Bạn giải thích rõ hơn được không
    P/s: Sao lại phải Group > pathfinder > Ungroup > Move :v
  7. hanhmit

hanhmit Thành viên cấp 2

DucAnh: Group > pathfinder > Ungroup > Move
    Group để nhóm đối tượng lại > pthfinder : để cắt đối tượng > Ungroup: xóa các đối tượng thừa sau khi bạn cắt xong > Move: ở đây bạn có thể dùng phím tắt căn giữa cho chuẩn, hoặc có thể kéo và di chuyển vào chính giữa phần bụng như mình (chú ý nếu kéo kiểu này bạn phải bật chế độ bắt điểm thì mới căn chuẩn được ) ;):D
    DucAnh_199x thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn